Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ความรัก กับกฏแห่งแรงดึงดูด  (อ่าน 1385 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
ความรัก กับกฏแห่งแรงดึงดูด
« เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 04:22:16 PM »
ชวนคุย เรื่องความรัก ได้คนที่ไม่อยากได้ ประมาณ เกลียดอะไร ได้อย่างนั้น

บางครั้งเราไม่ชอบคนแบบไหนก็มักจะเจอคนแบบนั้น เพราะใจเรามุ่งมั่นเกลียด คิดเป็นลบ
เช่น ไม่ชอบคนอ้วน ไม่เอาคนหัวล้าน ไม่เอาคนเจ้าชู้ เกลียดคนเจ้าชู้

การคิด และพูดสิ่งเหล่านี้บ่อยๆ หรือตลอดเวลา ทำให้เราได้พานพบเจอ ได้คบ ได้รัก โดยไม่รู้ตัว
.
คนโบราณสมัยก่อน เขาจะไม่ให้เกลียดอะไร ว่าอะไรแบบนี้มากๆ คิดไม่ดีมากๆ เขาจะบอกว่า ระวังไว้เถอะมึง เกลียดอะไรได้อย่างนั้น  อย่าคิดไม่ดีสิ จะเลี่ยงไม่พ้น

ถ้าในยุคปัจจุบัน ก็ต้องเรียกว่า มันเป็นกฏแห่งแรงดึงดูดค่ะ

ตัวเราประหนึ่งเสาสัญญาณ ที่ส่งคลื่นออกไปในจักรวาล ในอากาศ ถ้าเราส่งความคิด คำพูดไปแต่สิ่งที่เรียกว่า
คิดไม่ดี คำพูดไม่ดี เช่น ที่ยกตัวอย่าง
.
เช่น สัญญาณในตัวเรา ส่งไปว่า เกลียดคนเจ้าชู้ คิดเองเสมอ บอกใครต่อใครเสมอ ว่าฉันไม่เอาหรอกคนเจ้าชู้
.
มันก็จะกลายเป็นว่า เราส่งสัญญาณบอกจักรวาล อากาศว่า
กรูจะเอาคนเจ้าชู้นะเว้ยเฮ้ย
.
ช่วยเรียกและดึง คนเจ้าชู้มาให้หน่อย สัญญาณเราส่งออกไปแบบนี้ คนเจ้าชู้ก็จะวิ่งมาหาเรา เพราะเราเรียกเขามา
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
.
วิธีแก้คือ คิดให้ถูกต้อง คิดให้ดีค่ะ

Buchecktien
ส.20 ม.ค. 61

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55