Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแจก คาถาขายดี เรียกลูกค้าครับ ให้เพื่อเป็นธรรมทานหากรบกวนต้องขออภัยด้วย  (อ่าน 301048 ครั้ง)

ออฟไลน์ nantawat_mon

• วิ่งเล่น
  • *
ผมรวมคาถาขายดี เรียกลูกค้ามาให้ครับ พอดีว่าเคยรวบรวมคาถาจากเวปต่างๆมาใช้เอง เลยอยากบอกต่อเพื่อเป็นธรรมทานให้กับทุกคน ต้องขอโทษด้วยนะครับสำหรับเจ้าของที่โพสคาถาต่างๆโดยที่ผมไม่ได้อ้างอิงที่มา หวังว่าธรรมทานนี้จะส่งผลดีกับเจ้าของที่โพสไว้ด้วยนะครับ สาธุครับ

1.คาถาค้าขายดีของหลวงพ่อเสือดำว่าดังนี้
นะฤาชา กุติยะ ปัญจะลือ โสภะกัญจะ สะวะรัง วะรัง         ฤามะหันตา นะมามิหัง กรินิ อักขรานิ ชาตานิ
อุณาโลนาถัง เพชรตังโหติ อะสังวิสุโล อุสะพุภะ สัตถุโน พุทโธ      จงเป็นที่นิยมของประชาชน
อิทะคะมะ อิทิเตตะโส คันหัง คันหาหิ ทามะสา สัตถาเทวะ         ราชาจงเห็นหน้าแม่ค้า สานังพุทโธ ภะคะวาติ

2.โอมอิติพุททัตสะ สุวันนัง วารัชชะคัง วามะนีวาวัตตัง วาพัพพะยัน ละเอหิคาคัชวันติ
ให้เอาใบไม้แช่น้ำใส่ขันไว้แล้วสวดภาวนา เลร็จแล้วนำน้ำไปประพรมให้ทั่วร้าน จะทำให้ขายคล่อง

3.คาถาค้าขายดีอีกบทครับ
อิติปิโสภะคะวา สัมมาสัมพุทโธ อิติปิโสภะคะวา พุทโธภะคะวา อิติปิโสภะคะวา พุทโธภะคะวา

และอีกคาถาหนึ่งสำหรับพ่อค้า แม่ค้าที่นิยมเสกเป่า ๓ จบ กับสินค้าเหมือนกันคือ
พุทธัง พะหุชะนานัง เอหิจิตตัง เอหิมะนุสสานัง เอหิลาภัง เอหิเมตตา ชมภูทีเป มะนุสสานัง อิตถิโย ปุริโส จิตตัง พันธังเอหิ
คาถาค้าขายร่ำรวยของหลวงพ่อมหาทองอินทร์ กุสลจิตฺโต คาถาบทนี้ถ้าหากหมั่นเจริญภาวนาทุกวัน จะมีลาภรวยมาก แต่ก็ต้องให้ความสัจจะความจริงแก่ลูกค้า  และต้องยึดมั่นในศีลในธรรมด้วย

4.คาถาร่ำรวย(สําหรับเปิดร้านขายของให้มีลูกค้ามากๆ)
โภคัง ทุสะ มะนิ อุมิ อะมิ มะหิสุตัง สนะพุทธัง       อะ สุ นะ อะ นะ มะ พะ ทะ จะ ภะ กะ สะ
ใช้ภาวนากับน้ำแล้วนำเอามาพรมให้ทั่วร้าน หรือบ้านจะนำพาซึ่งเงินทองไม่ขาดสาย ปล.ระหว่างค้าขายให้พูดจาไพเราะ ซื่อตรงต่อลูกค้า ไม่ค้ากำไรเกินควร หน้าไม่งอระหว่างขาย

5.คาถาค้าขายร่ำรวย ให้หมั่นเจริญภาวนาทุกๆ วัน จะมีลาภรวยมาก แต่ให้ความสัจจะความจริง อย่างโกหกเขา และให้มีศีลธรรมด้วยดี คาถาค้าขายร่ำรวย เป็นพระคาถา ของ พระนพีสีพิศาลคุณ (หลวงพ่อมหาทองอินทร์ กุสลจิตฺโต): คาถา พระคาถาต่างๆ คาถาค้าขายดีของหลวงพ่อเสือดำ
คาถาค้าขายร่ำรวย ท่องดังนี้
ปิโย ปิยัง เมตตัง กรุณัง มุทิตัง อุเบกขัง      พุทธะเมตตัง จิตตัง มะมะ      ธัมมะเมตตัง จิตตัง มะมะ
สังฆะเมตตัง จิตตัง มะมะ         นะเมตตัง จิตตัง มะมะ      มะเมตตัง จิตตัง มะมะ
ภะเมตตัง จิตตัง มะมะ         ธะเมตตัง จิตตัง มะมะ      อุมะมะ พุทธานุภาเวนะ ยะชะละวะสะหะมะฯ
คาถาค้าขายร่ำรวย ถ้าผู้ภาวนาไม่ใช้สติและไม่มีปัญญา ไม่ทำมาหากินการค้าขาย คาถาค้าขายดี เป็นเรื่องของคนซื้อและคนขาย มีสมาธิ เกิดปัญญาในการแสวงหาลาภ คาถาร่ำรวย

6.ตั้งนะโม3จบ แล้วกล่าว คาถาค้าขายดี ดังนี้ โอมอิติพุททัตสะ สุวันนัง วารัชชะคัง วามะนีวาวัตตัง วาพัพพะยัน ละเอหิคาคัชวันติ

7.ตั้งจิตให้มั่น แล้วสวดคาถาเสียงดัง อ่านให้ถูกทุกคำจะได้ผล
พระมหามณีจินดามนต์    สิทธิวิชา         มหามันตัง      จินดามณี         ทิวากะรัง
ภูมิยาโจระปาตัสสะมิง   ทิพพะจักขุง      ถาวะทิสสะเร      จันทาเทวี         อัสสะมุกขี
ทุติยาปะทะลักขะณา   มณีจินดา         ปัญจะทานัง      ยะสังทาสิทาสัง      มาตาปุตตังวะ
โอระสังฯ      มณีจินดา         สะหัสสะโกฏิเทวานัง   มะนุสสะ         เทวานัง
สะมะณะจิตตัง      ปุริสะจิตตัง      อาคัจฉาหิ      ปะริเทวันติ      ปิยังมะมะ
สัพเพชะนา      พะหูชะนา      มหามณีจินดา      เอหิพุทธัง      ปิโยเทวะ
มะนุสสานัง      มหามณีจินดา      เอหิธัมมัง         ปิโยพรหมมา      นะมุตตะโม
มหามณีจินดา      เอหิสังฆัง      ปิโยนาคะ      สุปันนานัง      ปินินทะรียัง
นะมามิหัง      พุทโธโสภะคะวา      ธัมโมโสภะคะวา      สังโฆโสภะคะวา      อินทะเสน่หา
พรัหมมะเสน่หา      อิตถีเสน่หา      ราชาเทวี         มณีรักขัง         จิตตัง
ปิยัง         มะมะฯ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55