Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูดวงไพ่ยิปซี Tarot แบบ 78 ใบ ดูแบบ 3 ใบ คนละ 1 ข้อกันค่ะ ครั้งที่ 1  (อ่าน 6409 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
จะทายเพียง อดีต ปัจจุบัน อนาคตแค่นี้ค่ะ ฝึกค่ะ

กติกา

1/  บอกชื่อเล่น

2/ ตั้งคำถามให้ชัดเจน ถ้าถามถึงคนอื่นต้องระบุชื่อมาด้วย
 เช่น ดูเกี่ยวกับรัก คนรักจะกลับมาไหม เขายังรักเราไหม หรือคนรักเราลักษณะอย่างไร / คนรักเก่า แฟนเก่า ชือ่อะไรต้องระบุ/  คนที่แอบชอบต้องระบุ

3/ บอกระยะเวลาที่ต้องการทราบผลทาย
 เช่น แฟนจะกลับมาคืนดีในเดือนสิงหาคม 57 นี้ไหม / เดือนสิงหาคมนี้ จะสอบผ่านไหม / จะได้งานที่ไปสมัครในเดือนสิงหาคม57 นี้ไหม

;D ;D ;D ;D ;D ;D

รับคำถาม แค่ 4 คนต่อรอบการตั้งกระทู้ค่ะ  จะได้เสร็จไวไม่รอนาน

;D ;D ;D ;D ;D ;D

ความหมายของแต่ละตำแหน่ง ตามลำดับ 1- 10

1. เจ้าชะตา  มีบุคลิกภาพและวาสนาเป็นอย่างไร สถานการณ์ชีวิตปัจจุบันของเจ้าชะตาเป็น อย่างไร
มีสุข มีทุกข์ หรือปัญหาอย่างไร มีโชคมีเคราะห์อย่างไร และใช้ทำนายนิสัยใจคอของเจ้าชะตา

2. สถานการณ์ที่เป็นแรงผลักดัน สิ่งแวดล้อมหรือปัญหาอุปสรรคที่เข้ามาเป็นผลกระทบต่อเจ้าชะตา
เหตุการณ์รอบๆตัวเป็นอย่างไร สามารถนำมาใช้ทำนายถึงนิสัยใจคอได้เช่นกัน 

3. สถานการณ์ความคิด สิ่งที่ตั้งใจเอาไว้ มุ่งหวังเอาไว้ และเป็นเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้น
ภายในเดือนที่สอง และถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงพ่อและผู้ใหญ่ฝ่ายชาย
และเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน

4. ฐานส่งเสริมดวง บุคคลที่สนับสนุนให้การช่วยเหลือสนับสนุน อดีตที่เพิ่งผ่านมาได้ไม่นาน อดีตทีเป็นจุดกำเนิดของปัญหา ถ้าเป็นบุคคลจะ หมายถึง บุตร บริวาร ลูกน้อง เพื่อน

5. ฐานส่งเสริมดวงที่เป็นแรงสนับสนุนในการแก้ไขปัญหาของเจ้าชะตา อดีตที่ผ่านมา แล้ว
ซึ่งเป็นเหตุที่ส่งไปยังผลในตำแหน่งที่ห้า ซึ่งจุดนี้สามารถทำนาย อาชีพและฐานะ ทางการเงินได้
ถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงคนรัก เพื่อน ญาติพี่น้อง และทำนายนิสัยใจคอได้

6. เหตุการณ์ในอนาคต สิ่งที่มุ่งหวังไว้ในอนาคต หากเป็นบุคคลจะหมายถึงมารดา ผู้ใหญ่ผู้หญิง
เจ้านายผู้หญิง  และเป็นเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นอย่างแน่นอน

7. ปัญหาที่มีอยู่ในปัจจุบัน  วิธีคิดในการแก้ไขปัญหา   ทางออกของปัญหา

8. อิทธิพลของคนรอบข้างเป็นอย่างไร เช่นผู้ร่วมงาน ญาติที่ไม่สนิทนัก
คนที่อยู่ไกลกัน คนอื่นที่อยู่รอบนอกเจ้าชะตาคิดต่อเจ้าชะตาอย่างไร

ตำแหน่งนี้คือทางออกของการแก้ไขปัญหา
9. จิตใจความรู้สึกที่อยู่ในใจ  ความหวาดกลัว ความหวาดวิตก ความรู้สึกที่ซ่อนเร้น
อารมณ์จิตใจที่แท้จริงของเจ้าชะตา ความลับที่ปกปิดไว้ภายในใจที่ไม่สามารถบอกใครได้

10. เจ้าชะตาในอนาคต สรุปเรื่องราวทั้งหมด สรุปผลว่าจะออกมาเป็นอย่างไร
รวมไปถึงเหตุการณ์ในอนาคตที่จะเกิดขึ้น จะดีร้ายก็ขึ้นอยู่ที่ไพ่ใบนี้ด้วย

คำถามที่ไม่ชัดเจน ถ้าว่างมาตอบแล้วไม่ได้แก้ให้เรียบร้อย ขออนุญาตผ่านเลยค่ะ

คำถามสั้นไป มักจะไม่ได้อะไรเลยกับคำถามแบบนี้ค่ะ บางทีได้แต่อดีตขึ้นมาไม่ขึ้นไพ่อนาคตค่ะ

เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง ต้องให้คำถามละเอียดค่ะ  บางคนคุยกับใครหลายๆ คนแล้วก็อยากรู้ว่าคนหนึ่งที่เกิดชอบ หรือแม้แต่อยากรู้ว่าใครสักคนจะชอบกลับบ้างไหม
ต้องระบุชื่อค่ะ

หลีกเลี่ยงคำ  " คนที่คุยอยู่ เขาคิดอย่างไรกับเรา" (ความจริงคุยไว้หลายคนจะทำให้ไม่ได้ความจริงว่าคนไหน)

ระุบชื่อมาเถอะค่ะ จิตจะได้สื่อถึงกันได้ดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ lvbook

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะ
ชื่อเดือนค่ะ อยากทราบว่า นับแต่วันนี้ไปจนสิ้นปี มีโอกาศที่จะได้ย้ายที่ทำงานที่ดีกว่าปัจจุบันหรือเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ mollella

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะ
ชื่อแอมค่ะ อยากถามเรื่องความรัก ระหว่างกับคนที่เคยคุยก่อนหน้านี้ จะได้กลับมาคุยกันอักมั้ยคะ ขอใช้อักษรย้อว่า ก. แล้วกันค่ะ กลัวใครมาเห็น 555
ระยะเวลาที่อยากทราบผลก็ ภายในสิ้นปีนี้แล้วกันคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ พัตรพิมล กิจชนะกานต์

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะ ชื่อกวางค่ะ อยากทราบว่า ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปี58 ถึงเดือนกุมภาพันธ์ปี59 มีโอกาสได้เรียนคณะที่ต้องการมั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Arielxoxo

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะ คุณวิ
1.ชื่อจ๋าค่ะ
2.แฟนเก่าชื่อเอกค่ะ เลิกกันไป เมื่อ มิย 58
จะกลับมามั้ย กลับมาถายในปีนี้มั้ย กลับมายังไง ใครจะเริ่มคุยก่อน
3. พ.ย. 58 - ก.พ.59 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ จริงๆ เมื่อวานทายไปแล้ว แต่อยากลองดูใหม่

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
สวัสดีค่ะ
ชื่อเดือนค่ะ อยากทราบว่า นับแต่วันนี้ไปจนสิ้นปี มีโอกาศที่จะได้ย้ายที่ทำงานที่ดีกว่าปัจจุบันหรือเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ

คิว 1

fool v / page of swords / knight of pentacles

จริงๆ ชอบงานสบาย ไม่หนัก แต่กลับได้งานหนัก ที่ต้องใส่ใจมาก ปล่อยวางไม่ได้เลย เพราะมักมีปัญหาเข้ามาบ่อยๆ โดยเฉพาะกับลูกน้อง บริวาร ที่มักจะสร้างปัญหาให้ ต้องคอยตามแก้  ภายในปีนี้ยังไม่ได้น่าจะได้ย้ายค่ะ การเงินปลายปีน่าจะดีขึ้น แม้ใจอยากจะย้ายเต็มที่ แต่ก็ยังไปไม่ได้ในปี 58 นี้ค่ะ

ออฟไลน์ applesan

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะพี่วิ
อยากจะสอบถามเรื่องความรักค่ะ

อยากจะถามว่า เราจะได้มีโอกาสเจอ เอ ใน เดือน พ.ย 2558 นี้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

คิวเต็มแล้วจ้า แค่ 4 คนค่า

ออฟไลน์ lvbook

• วิ่งเล่น
  • *
ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ
ชื่อแอมค่ะ อยากถามเรื่องความรัก ระหว่างกับคนที่เคยคุยก่อนหน้านี้ จะได้กลับมาคุยกันอักมั้ยคะ ขอใช้อักษรย้อว่า ก. แล้วกันค่ะ กลัวใครมาเห็น 555
ระยะเวลาที่อยากทราบผลก็ ภายในสิ้นปีนี้แล้วกันคะ
ขอบคุณค่ะ

คิว 2

ได้ไพ่ - 8 ไม้เท้า v / 2 เหรียญ / 4 ไม้เท้า v

ยังไม่กลับค่ะ ไม่สามารถปรับตัวเข้าหากันได้เยอะมาก คิดเห็นไม่ตรงกัน มีปัญหาการเงินด้วย ดูท่าน่าจะคบกันแล้ว ไม่ค่อยได้ไปไหนหรือเจอกันเท่าไร ติดปัญหาการเงิน  ถ้ามีปัญหาการเงินก็ไม่สามารถกระตุ้นให้ออกมาคบกันจริงจังได้ง่าย คงได้แค่คุย ไม่มีใช้จ่ายสนุกสนาน
ถ้าติดปัญหาทัศนคติก้คิดไม่ตรงกันอยู่ดี  ภายในสิ้นปี 58 ยังไม่กลับ แม้ว่าทำท่าจะได้กลับมานะ

สวัสดีค่ะ ชื่อกวางค่ะ อยากทราบว่า ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปี58 ถึงเดือนกุมภาพันธ์ปี59 มีโอกาสได้เรียนคณะที่ต้องการมั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

คิว 3

ได้ไพ่ - 7 เหรียญ / เพจถ้วย v / คิงไม้เท้า

ที่ผ่านมาน้องก็ขยันในระดับดี ผลการเรียนดีระดับหนึ่ง แต่ใจก็คิดว่า กลัวไม่ไม่ได้เริ่มต้นเรียน แต่ว่าน้องจะได้สมหวังค่ะ

2.แฟนเก่าชื่อเอกค่ะ เลิกกันไป เมื่อ มิย 58
จะกลับมามั้ย กลับมาถายในปีนี้มั้ย กลับมายังไง ใครจะเริ่มคุยก่อน

ขอบคุณค่ะ จริงๆ เมื่อวานทายไปแล้ว แต่อยากลองดูใหม่

คิว 4

ได้ไไพ่ -  the high priestess v / 6 wands v / 6  pentacles

ไพ่รักซ้อนขึ้นเลย ณ ตอนนี้ก็ไม่ได้มีความสุขสมหวัง เกือบจะสมหวังแต่ก็ชะตาพลิก ใบสุดท้ายตำราว่าไว้เลยว่า จะสมหวัง แต่ก็ต้องมีการทุ่มเงินนะ  ไพ่ 3 ใบ ใบกลางเขาคงไม่กลับ คงมีแต่เราที่เป็นฝ่ายติดต่อเขาไปค่ะ
เขาต้องการเงิน ถ้าให้ก็ได้ หรืออีกนัยก็คือการทุ่มเทในการหาทางให้เขามาสนใจ กลับคืน ไม่ใช่อยู่เฉยๆ ค่ะ ถ้าเอาแต่รอ ไม่ได้คืนค่ะ

แต่คืนมาแล้วเป็ฯอย่างไร อีกเรื่อง เพราะนี่เป็นไพ่ 3 ใบ  แต่ใบกลาง สนับสนุนประมาณ แม้เราทุ่มเทก็ตาม ได้คืนมาแล้วก็ไม่น่าจะเต็มที่ค่ะ

ออฟไลน์ Arielxoxo

• วิ่งเล่น
  • *

คิว 4

ได้ไไพ่ -  the high priestess v / 6 wands v / 6  pentacles

ไพ่รักซ้อนขึ้นเลย ณ ตอนนี้ก็ไม่ได้มีความสุขสมหวัง เกือบจะสมหวังแต่ก็ชะตาพลิก ใบสุดท้ายตำราว่าไว้เลยว่า จะสมหวัง แต่ก็ต้องมีการทุ่มเงินนะ  ไพ่ 3 ใบ ใบกลางเขาคงไม่กลับ คงมีแต่เราที่เป็นฝ่ายติดต่อเขาไปค่ะ
เขาต้องการเงิน ถ้าให้ก็ได้ หรืออีกนัยก็คือการทุ่มเทในการหาทางให้เขามาสนใจ กลับคืน ไม่ใช่อยู่เฉยๆ ค่ะ ถ้าเอาแต่รอ ไม่ได้คืนค่ะ

แต่คืนมาแล้วเป็ฯอย่างไร อีกเรื่อง เพราะนี่เป็นไพ่ 3 ใบ  แต่ใบกลาง สนับสนุนประมาณ แม้เราทุ่มเทก็ตาม ได้คืนมาแล้วก็ไม่น่าจะเต็มที่ค่ะ

รออยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ โห ไพ่ ... รู้สึกกลัวเลยค่ะ
จริงๆ เมื่อวานทายไพ่ฟาโรห์ไป ที่คุณวิทายไว้ ไพ่บอกเขาจะกลับมาในอนาคต
เพราะยังรัก แต่อาจไม่เท่าเก่า ไอ้ที่ว่ารักซ้อนนี่ยังไงเหรอคะ
จะสมหวังแต่พลิก ในใจก็ยังไม่แน่ใจตัวเองค่ะ ว่าอยากให้กลับมามั้ย
ที่ผ่านมาตั้งแต่เลิกกัน ไม่เคยเป็นฝ่ายติดต่อไปเลยค่ะ มีแต่เขาฝ่ายเดียว
เหมือนอยู่เฉยๆ จริงๆ ค่ะ พูดตรงๆ ที่สำคัญคือเขายืมเงินเราไป 6 หลัก
เคยติดต่ออยู่ครั้งนึงคือให้เอาเงินมาคืนค่ะ ก็ประมาณนี้ค่ะ
ตอนนี้รู้สึกปลงๆ แล้วค่ะ รักเค้านะคะ แต่บอกไม่ถูกว่าจะต้องทำยังไง
เพราะเค้าจะไม่ค่อยพูดความรู้สึกเค้าค่ะ เหมือนเค้่ามาคุย เราก็ไม่รู้ว่าต้องการอะไร
เราก็พูดดีๆ ไม่เป็นด้วยค่ะ 55 และเราก็ไม่เคยบอกเค้าเหมือนกันว่ารักเค้าอ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2015, 09:44:27 AM โดย Arielxoxo »

สวัสดีค่ะพี่วิ
อยากจะสอบถามเรื่องความรักค่ะ

อยากจะถามว่า เราจะได้มีโอกาสเจอ เอ ใน เดือน พ.ย 2558 นี้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

คิวที่ 5 แถมค่ะ

ได้ไพ่ - ได้ไพ่ 8 เหรียญ  /  เพจเหรียญ / คิงเหรียญ v

เน้นเรื่องเงินสุดๆ เลยค่ะ

แง่ดีก็คือ เรามีดีเยอะ เงินความสามารถ ก็อยากได้ อยากเจอ  จะได้เจอกันนะคะ  ในพ.ย. 58

จบค่ะ กระทู้นี้ไม่ตอบต่อนะคะ รอแต่ฟีดแบคค่ะ

ไว้ตั้งชวนใหม่จ้า

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55