Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: พยากรณ์ดวงรายสัปดาห์ ไพ่ลามะทิเบต จ.-อา.18-24 ก.พ.56  (อ่าน 6837 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
ตอนนี้ยังไม่ว่างทำดวงเลยอ่ะ ไม่ว่างเขียนนะคะ แต่ดวงทำออกมาแล้วจ้า  เอาไปคร่าวๆ แค่สุขภาพเน้อ อย่าลืมว่า

ดวงแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนอาจจะตรงแค่เรือ่งเดียว บางคนอาจจะหลายเรือ่ง หนักเบาไม่เท่ากันนะคะ
อ่านเป็นแนาวทางเป็นแผนที่ สิ่งที่บอกไว้ อันไหนร้ายแรงก็ฟังไว้ ระวังตัวอย่าประมาท อันไหนดีก็ฟังไว้ อย่าประมาทเช่นกัน ทำอะไรด้วยสติ

บางคนถ้าคิดว่า ทายน่ากลัวก็อย่าอ่านเลย คือถ้ามองเห้นก็จะทายไว้ จะได้ระวังตัว ไม่เป็นอะไรก็เป็นเรื่องดี อย่าไปคิดว่า ทายร้ายๆ อย่าไปจิตตกเกินเหตุ แค่อย่าประมาทก็พอ เช่นถ้าทายว่าให้ระวังเหตุร้ายโดนข่มขืน ก็แค่ระวังตัวเพิ่มหน่อย อย่าไปที่เปลี่ยว อย่ากลับดึก ซึ่งมันไม่ใช่ดวงคุณคนเดียว  มันรวมๆ คนที่ดวงตกเคราะห์หนักเท่านั้นแหละที่จะเจอ ถ้าใครไม่เคยดูดวงเลย ก็คงไม่รุ้ แต่ถ้าใครเคยดูที่ไหนก็ตามแล้วเขาเตือนไว้ว่าเดือนไหน ให้ระวังก็ควรจะระวังไว้ อาจจะเกิดได้ แต่ถ้าไม่เกิดก็ถือว่าโชคดี อย่าไปคิดว่า ไม่เห้นเป็นอะไรเลย อยากจะเป็นหรืออย่างไร
สำหรับตัวเองแต่ก่อนจะมีคนเตือน เราก็ไม่ได้กลัวเกินเหตุ เราก็ระวังไม่ไปไหน
ปีที่แล้วมีคนเตือนเหตุร้ายเหมือนกัน ก็ยังคิดว่าตัวเองเจ๋งไม่เป็นอะไร ก้เจอจังๆ เลยนะคะ ฮ่าๆๆ แต่ยังดีไม่เป็นอะไรมาก ยังดีที่ดวงมีเรื่องแคล้วคลาดมาได้ แถมมีสติมากพอ ทำให้ผ่านมาได้ พอมาศึกษาดวงแล้ว สยองขวัญค่ะ เป๊ะๆๆๆไปทุกเรือ่งที่จำได้เลย ดีที่ถือศีลและมีสติดวงแคล้วคลาดจึงผ่านมาได้ ตอนนี้เลยขอเชือ่ดวง ทำอะไร เช็คเสมอๆๆ ฮ่าๆ

อาทิตย์ที่แล้วอยู่ดีๆ เราก็ข้อเท้าขวาเคล้ดเดินกระเผลกเลยวันกว่าๆ อีกสองวันก็สะโพกซ้ายเคล็ดไปวันหนึ่งก็หาย เกิดวันอาทิตย์จ้า แล้วก็จิตตกกับรักอย่างแรง เง้อ ตกมาแต่สัปดาห์ก่อน

ตอนนี้มองออกประมาณว่า เคราะห์มีสองแบบ เจตนาจากคน  เช่น โจรตั้งใจมาปล้น คนร้ายตั้งใจมาปล้ำ คนตั้งใจมาหาเรื่อง เป็นต้น
กับไม่เจตนา อันนี้เรียกซวยสุดๆ  เคราะห์แท้ๆ ที่เกิดจากตัวเองหรือคนอื่นทำ
เช่น เราประมาทหรือดวงตก เดินตกบันไดก็ขามีปัญหาได้ หรือ ออกอยู่ในบ้านดีๆ หัวกระสุนหล่นใส่ เจ็บตัว ออกไปนอกบ้าน มีรถมาชน หรือ เดินๆ อยู่เขาตีกัน วิ่งหนีไม่ทันเจ็บตัว

- คนอาทิตย์

บางคนจะปวดหลัง/ กับเป็นร้อนในนะคะ ดังนั้นทำอะไรระวังเช่นอย่านั่งท่าเดิมนานๆ หรือนั่งหลังงอ  กินอะไรอย่าเยอะเกินไป / บางคนจิตตกเครียดเรื่องปัญหาต่างๆ คิดฆ่าตัวตายนะคะ ดูด้วย เครียดมาสามสัปดาห์แล้วค่ะ เขารู้สึกว่าไม่มั่นคง เงินไม่พอใช้ งานไม่ดีไม่ได้ทำงาน รักไม่สมหวัง จะเกิดอารมณืชั่ววูบนะคะ บางคนคิดว่าตัวคนเดียว ไม่มีใครใส่สใจ บางคนคิดมากเป้นคนแก่ชรานะคะ ไม่มีลูกหลานรัก อยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์

- คนจันทร์

บางคนจะปวดหลัง ดังนั้นทำอะไรระวังเช่นอย่านั่งท่าเดิมนานๆ หรือนั่งหลังงอ / บางคนจะโดนคนมาหลอกนะคะ ระวังโดนล่อลวงทำให้เสียทรัพย์ค่ะ มาหลอกให้รักเพราะเห็นว่ามีเงิน เก่ง ก็จะมาทำเป็นรัก มาหลง แต่หวังผลประโยชน์ค่ะ

- คนอังคาร

บางคนระวังเป็นลมพิษ ผื่นแพ้ คนเป็นโรคแพ้อะไร ระวังตัวกับการกินด้วย หรือโหมทำงานหนักๆ จะป่วยเลยนะคะ  / สัปดาห์นี้บางคนคลอดลูกละ แต่จะคลอดในรถ บนเครื่องบิน ในเรือ รถแท้กซี่ ออกกลางทางเลย  คือไปไม่ทันรพ. / ระวังข้อเท้าเคล็ดขาเคล็ด/ บางคนนี่เผลอๆ เจออุบัติเหตุคลาดไม่ถึงอยู่ดีๆ ได้รับเคราะห์นะคะ /บางคนจิตตกคิดฆ่าตัวตายด้วยนะคะระวังคนในบ้านด้วย

- คนพุธ

บางคนจะเป็นหวัดค่ะ/ เป็นไข้ตัวร้อน/ สมองตีบตัน มึนงง ไม่ปลอดโปร่ง คิดอะไรไม่ออก เพราะไข้จับค่ะ /บางคนจะเป็นอะไรหลายอย่างพร้อมๆ กันค่ะ ระวังไปถึงข้อเท้าขวาด้วย และแขนขวาด้วย คนเคราะห์หนักได้ข้อเท้าแตก ร้าว ขาหักได้นะคะ

- คนพฤ

บางคนระวังท้องเสียกระทันหันกินอาหารระวังด้วย /บางคนภูมิแพ้กำเริบ/ บางคนหวัดลงคอค่ะ / ระวังเดินตกกระไดจ้า

- คนศุกร์

บางคนระวังไมเกรน อาจจะเป็นอย่างกระทันหัน /บางคนเป็นโรคเกี่ยวกับมดลูก/ เกี่ยวกับอวัยวะเพศญ นะคะ /หรือบางคนก็จะปวดหัวมึนงงไม่ถึงกับเป็นไมเกรนค่ะ / บางคนจะปวดแขนขวายกยาก ล้า ปวดขาสองข้าง / บางคนจะเคล็ดข้อเท้าขวาหรือสะโพกซ้ายด้วยนะ /บางคนระวังจิตตก กับเรืองเก่าๆ หรือปัญหาใหม่ๆ เครียดจัดคิดมาก / บางคนสัปดาห์นี้จะแท้งลูกจ๊ะ ใครท้องให้ระวังสุขภาพด้วย / ระวังอุบัติเหตุรถชน รถคว่ำด้วยนะคะ

- คนเสาร์

บางคนจะปวดหลังค่ะ  อารมณ์จะหงุดหงิดนะระวังทะเลาะกับใครๆ

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
Re: พยากรณ์ดวงรายสัปดาห์ ไพ่ลามะทิเบต จ.-อา.18-24 ก.พ.56
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 04:59:22 PM »
อาทิตย์  16v/12v/10v/13v/11

- ทั่วไป สัปดาห์นี้ทุกข์น้อยลงแต่ก็ยังมีจิตตกบ้างบางช่วงกับปัญหาต่างๆ ในชีวิต เพราะยังคงเก็บเอาปัญหาเก่าๆ นำมาคิดให้ทุกใจอยุ่บ้างบางคนก็เข้มแข็งขึ้น บางคนก็ยังจิตตกอยู่

- รัก รักสัปดาห์นี้ช่วงต้นสัปดาห์จะมีปัญหาทะเลาะกัน แต่กลางสัปดาห์ไปจะไม่มีปัญหาแต่ก็รุ้สึกได้ว่าไม่มั่นคงไม่สมหวังไม่ได้ในสิ่งที่ต้องการ / คนไม่มีใครก็ไม่อยากได้รักที่ไม่มีปัญหาและไม่มั่นคง คบเล่นๆ ไม่จริงจังและก็อยากได้คนอายุมากกว่าหรือคนที่มีความเป็นผู้ใหญ่ คุยกันรู้เรื่องเข้าใจง่ายๆ ที่ ดูแลกันได้พร้อมจะจริงจังในความสัมพันธ์ /คนดูใจสัปดาห์นนี้ไม่มีปัญหาแต่ก็ยังรุ้สึกถึงคนที่คบด้วยไม่ค่อยมีวุฒิภาวะไม่โต /ครอบครัวรักสัปดาห์นี้ไม่มีปัญหา แต่รู้สึกว่าครอบครัวยังไม่อบอุ่นไม่มั่นคงเท่าไร ยังต้องพยายามประคับประคองกันต่อไป

-งาน สัปดาห์นี้ไม่ค่อยทุกข์เท่าไรแต่ว่าต้นสัปดาห์ต้องแบกปัญหาหนักๆ อยู่คนเดียวนะคะ กลางสัปดาห์ปัญหาก็จะเริ่มลดลง /สำหรับคนตกงานก็ยังคงต้องนั่งหางานนั่งคิดมากดึกๆดื่นๆ สู้ๆค่ะ /นักเรียนนักศึกษาสัปดาห์นี้คร่ำเคร่งทำงานดึกๆ ดื่นๆ คนเดียว หรือบางคนต้องเดินทางกลับดึกๆ ระวังอันตรายด้วยค่ะ

-เงิน  การเงินไม่ต้องดิ้นรนอะไรมากเลยสำหรับคนค้าขายเพราะเงินจะเข้ามาหาท่านง่ายๆ แต่การค้าของท่านต้องราคาสมเหตุผลเป็นธรรมนะคะ ถ้าขายเกินราคาก็ยากค่ะ แต่ถ้าราคาสมน้ำเนื้อลูกค้าวิ่งชนเลยค่ะ /คนทำงานกินเงินเดือนบางคนจะได้เงินส่วนที่ควรจะได้ตามเหตุผลสมควรที่ได้ตกลงกันไว้ เช่นได้ค่าทำล่วงเวลา ค่าจ้างทำงานพิเศษนอกเหนืองานประจำ เช่นค่าเร่งงานด่วน

- สุขภาพ  สัปดาห์นี้บางคนจะปวดหลัง/ กับเป็นร้อนในนะคะ ดังนั้นทำอะไรระวังเช่นอย่านั่งท่าเดิมนานๆ หรือนั่งหลังงอ  กินอะไรอย่าเยอะเกินไป / บางคนจิตตกเครียดเรื่องปัญหาต่างๆ คิดฆ่าตัวตายนะคะ ดูด้วย เครียดมาสามสัปดาห์แล้วค่ะ เขารู้สึกว่าไม่มั่นคง เงินไม่พอใช้ งานไม่ดีไม่ได้ทำงาน รักไม่สมหวัง จะเกิดอารมณืชั่ววูบนะคะ บางคนคิดว่าตัวคนเดียว ไม่มีใครใส่สใจ บางคนคิดมากเป้นคนแก่ชรานะคะ ไม่มีลูกหลานรัก อยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์ / บางคนสุขภาพเริ่มมีปัญหาทางใจอันเกิดจากการที่ขาดความรัก คนในครอบครัวไม่รัก คุ่รักไม่ใส่ใจ ทำให้จิตตกมากคิดมาก ระวังด้วย เพราะบางคนอาจจะคิดสั้นได้ค่ะ

ออฟไลน์ นางสาวสมหวัง

• วิ่งเล่น
  • *
Re: พยากรณ์ดวงรายสัปดาห์ ไพ่ลามะทิเบต จ.-อา.18-24 ก.พ.56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:23:35 PM »
คุณวิคะ เราเกิดวันจันทร์ค่ะ ตอนนี้ปวดหลังไปเรียบร้อยแล้ว แถมขาด้านขวาก็ปวดเวลาลุกนั่ง  :'( :'(

แม่นอีกแล้วววอ่าคุณวิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:29:43 PM »
คุณวิคะ เราเกิดวันจันทร์ค่ะ ตอนนี้ปวดหลังไปเรียบร้อยแล้ว แถมขาด้านขวาก็ปวดเวลาลุกนั่ง  :'( :'(

แม่นอีกแล้วววอ่าคุณวิ

แปลกดีเหมือนกันนะคะ เราเป้นตามสัปดาห์ก่อนเลยอ่ะ เดินใส่รองเท้าฟองน้ำด้วยนะ เดินไม่ได้ทำอะไรเลย เคล้ดซะงั๊น เดินกระเผลกไปวันกว่าเลย งงมาก เคราะห์ยังน้อยนะเป็นแค่นี้ สัปดาห์ก่อนคนอาทิตย์มีหลายเรือ่งเหมือนกัน แล้วแต่เคราะห์นะ

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:53:29 PM »
เราติดตามดวงของคุณวิตลอดๆสว่นมากที่จะตรงกะเราเกือบทุกอาทิตย์ คือดวงสุขภาพ อ่ะค่ะ มันใช่เลยย  ;D

อ่อ เราจะถามคุณวิว่า คุณวิเคยดูดวงให้เราว่าเรากะแฟนเก่าจะได้กลับมาคบกันอีก คือ เราอยากทราบว่าที่คุณวิดูๆให้คนอื่น มันมีใครที่คลาดเคลื่อนหรือตรงข้ามคำทำนายมั่งมั้ยคะ

ของเราคุณวิบอกว่าเค้าอาจจะติดต่อกลับมาช่วงกุมภา มีนานี้ เราก็รอลุ้นๆอยู่ว่าเค้าจะติดต่อมาจริงมั้ย แหะๆ กลัวมันจะตรงข้ามคำทำนายจังค่ะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:57:28 PM »
ไม่ได้บอกผลกันทุกคนค่ะ แต่ล่าสุด ก็แจ้งมาสองท่านว่าตรงเป๊ะค่ะ   

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 03:51:47 PM »
ไม่ได้บอกผลกันทุกคนค่ะ แต่ล่าสุด ก็แจ้งมาสองท่านว่าตรงเป๊ะค่ะ   

ว้าว งั้นของเราก็คงตรงเป๊ะเหมือนคนอื่นๆ :-*

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55