Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติชีวิตคนเรามีขึ้นมีลงค่ะ มันจะขึ้นลงวนรอบ 12 ปีจะกลับมาที่เดิม  (อ่าน 6335 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
ขอยกมาค่ะ เอาไว้ให้หลายๆ คนอ่านด้วยค่ะ

ปกติชีวิตคนเรามีขึ้นมีลงค่ะ มันจะขึ้นลงวนรอบ 12 ปีจะกลับมาที่เดิม เหมือนเข็มนาฬิกาเลยค่ะ แต่ว่ามันจะหนักเบามากน้อยขึ้นอยุ่กับอายุนั้นๆ ด้วย และกรรมเก่า รวมทั้งผลบุญในชาตินี้หรือ ปัจจุบันที่เราทำด้วย ถ้าไม่ทำบุญใหม่ กินบุญเก่า พอชะตาตกเคราะห์ร้าย ก็เจอหนักค่ะ
แต่ถ้าทำบุญใหม่เยอะๆ เคราะห์กรรมก็จะมาทำร้ายเราได้น้อย ได้ช้าลงค่ะ วิ่งไม่ทัน อิอิ

การทำบุญจะได้ผลดีคือ ทำด้วยใจอันบริสุทธิ์ ไม่ได้หวังทำบุญหวังชะลอกรรม หรือพ้นเคราะห์ อันนี้ก็จะได้ไม่เต็มที่ค่ะ
เปรียบง่ายๆ เลย เหมือนเราให้คนขอทาน แล้วเราก็บอกว่า ฉันสงสารหรอก เห็นใจหรอก นี่ถ้าไม่ได้ฉันช่วยจะมีกินไหม คนรับคงไม่ดีใจด้วยจริงๆ ต่อหน้าดีใจรับไว้ ลับหลังคงด่าค่ะ

หรือเราช่วยเหลือใครแล้วเอาบุญคุณ พูดบอกว่า ถ้าไม่ได้เราช่วยไว้ เขาแย่ไปแล้ว เขาช่วยนะ บุญจะได้น้อยค่ะ

ถ้าบางคนเจอชะตาต้องเลิกกับแฟนหรือมีอุปสรรค ก็จะเจอนะคะ

ปัญหามันมีหนักเบาแล้วแต่กรรมเวรเราและคุ่เราค่ะ

ที่เขาให้มีลูกเพราะจะได้เอาไว้พันผูกสองคนให้ไม่เลิกกันได้ง่ายๆๆ  แต่ลุกไม่ได้แปลว่า จะไม่เลิก เพราะว่า คนบางคนมีลูกเลิกกันเลย ลูกมาไล่พ่อออกจากแม่ หรือมาไล่แม่ออกจากพ่อ ขนาดชายบางคนอยากมีลูกมาก พอมี คลอดไม่กี่เดือนทิ้งไปมีน้อยเฉยเลย

แต่ถ้าดวงลูกดี ก็มาดึงพ่อแม่เอาไว้ได้ เวลาพ่อแม่ตกชะตาจะเลิกกัน แต่ดวงลุกสบาย ก็ไม่เลิกกันเพราะพ่อแม่ต้องทำให้เขาสบายค่ะ

สมัยก่อนเขาถึงต้องดูดวงกันค่ะ  บางคนที่ไม่ได้ดูลึกๆ ดูแบบประกอบสองคน ดูดวงลูกด้วย ก็จะไม่เห็น คนบางคนไม่เคยดูเลยไม่เข้าใจ

ลูกบางคนมาเกิดแม่ตาย หรือมาเกิดพ่อตายเลยเห้นเปล่าคะ

ก็เหมือนร้านค้า กิจการ ไม่ดูฤกษ์ยามให้ดี ไม่เข้ากับตัวเจ้าของร้าน เปิดแล้วก็ไม่รอดนะคะ

เพราะฉะนั้นให้หมั่นคิดดี ทำดี พูดดี เวลาเจอกรรม ก็ให้พยายามต่อสุ้เอาชนะค่ะ สร้างบุญสร้างกุศลให้ตัวเองมากๆ เวลาเจอเคราะห์หนักจะเบา ถ้ามีเคราะห์เบา มันก็จะยิ่งเบาเข้าไปอีกค่ะ

ส. 2/2/56

ญดา

ออฟไลน์ Tuters

• วิ่งเล่น
  • *
ทุกวันนี้ทำบุญ สวดมนต์ ไม่รู้เค้าเรียก ทำหวังผลรึเปล่า แต่ก๊ทำทุกวัน ใส่บาตรทุกเช้า เพราะมีคนทักมาว่สมีเวรกรรมเนื่องจากชาติก่อนไปคบชู้สู่ชาย ชาตินี้เลย ไม่มีความรักที่ดี(ไม่มีคนรักที่ดีเลยจริงๆค่ะ) เลยหันมาทำบุญ หวังว่าแก้กรรมในตอนนี้ไม่ได้ ก๊ขอลดกรรมที่เคยทำมาบ้างก๊ยังดี เผื่ออนาคตจะเจอคนที่ดีบ้าง แบบเนียกทำบุญหวังผลมั๊ยน้อ??

ออฟไลน์ KitGoovit

• วิ่งเล่น
  • *
ทำบุญเยอะๆ แล้วก็ปลงเข้าไว้

ออฟไลน์ GSHOCKSKYBLUE

• วิ่งเล่น
  • *
อยากไปวัดจัง

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55