Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูดวงไพ่ยิปซี Tarot แบบ 78 ใบ ดูแบบ Celtic cross คนละ 1 ข้อกันค่ะ ครั้งที่ 3  (อ่าน 48184 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
  กติกา

1/  บอกชื่อเล่น

2/ ตั้งคำถามให้ชัดเจน
 เช่น ดูเกี่ยวกับรัก คนรักจะกลับมาไหม เขายังรักเราไหม หรือคนรักเราลักษณะอย่างไร

3/ บอกระยะเวลาที่ต้องการทราบผลทาย
 เช่น แฟนจะกลับมาคืนดีในเดือนสิงหาคม 57 นี้ไหม / เดือนสิงหาคมนี้ จะสอบผ่านไหม / จะได้งานที่ไปสมัครในเดือนสิงหาคม57 นี้ไหม

;D ;D ;D ;D ;D ;D

รับคำถามเรื่อยๆ ค่ะ ทะยอยตอบวันละ 1 -2 คนค่ะ ดังนั้นไม่ต้องรีบต่อคิวค่ะ พอเห็นว่าตอบแล้วค่อยตั้งดีกว่าค่ะ กลัวจะรอนาน จะปิดรับเมื่อไหร่จะบอกล่วงหน้าค่ะ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

ความหมายของแต่ละตำแหน่ง ตามลำดับ 1- 10

1. เจ้าชะตา  มีบุคลิกภาพและวาสนาเป็นอย่างไร สถานการณ์ชีวิตปัจจุบันของเจ้าชะตาเป็น อย่างไร
มีสุข มีทุกข์ หรือปัญหาอย่างไร มีโชคมีเคราะห์อย่างไร และใช้ทำนายนิสัยใจคอของเจ้าชะตา

2. สถานการณ์ที่เป็นแรงผลักดัน สิ่งแวดล้อมหรือปัญหาอุปสรรคที่เข้ามาเป็นผลกระทบต่อเจ้าชะตา
เหตุการณ์รอบๆตัวเป็นอย่างไร สามารถนำมาใช้ทำนายถึงนิสัยใจคอได้เช่นกัน 

3. สถานการณ์ความคิด สิ่งที่ตั้งใจเอาไว้ มุ่งหวังเอาไว้ และเป็นเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้น
ภายในเดือนที่สอง และถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงพ่อและผู้ใหญ่ฝ่ายชาย
และเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน

4. ฐานส่งเสริมดวง บุคคลที่สนับสนุนให้การช่วยเหลือสนับสนุน อดีตที่เพิ่งผ่านมาได้ไม่นาน อดีตทีเป็นจุดกำเนิดของปัญหา ถ้าเป็นบุคคลจะ หมายถึง บุตร บริวาร ลูกน้อง เพื่อน

5. ฐานส่งเสริมดวงที่เป็นแรงสนับสนุนในการแก้ไขปัญหาของเจ้าชะตา อดีตที่ผ่านมา แล้ว
ซึ่งเป็นเหตุที่ส่งไปยังผลในตำแหน่งที่ห้า ซึ่งจุดนี้สามารถทำนาย อาชีพและฐานะ ทางการเงินได้
ถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงคนรัก เพื่อน ญาติพี่น้อง และทำนายนิสัยใจคอได้

6. เหตุการณ์ในอนาคต สิ่งที่มุ่งหวังไว้ในอนาคต หากเป็นบุคคลจะหมายถึงมารดา ผู้ใหญ่ผู้หญิง
เจ้านายผู้หญิง  และเป็นเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นอย่างแน่นอน

7. ปัญหาที่มีอยู่ในปัจจุบัน  วิธีคิดในการแก้ไขปัญหา   ทางออกของปัญหา

8. อิทธิพลของคนรอบข้างเป็นอย่างไร เช่นผู้ร่วมงาน ญาติที่ไม่สนิทนัก
คนที่อยู่ไกลกัน คนอื่นที่อยู่รอบนอกเจ้าชะตาคิดต่อเจ้าชะตาอย่างไร

ตำแหน่งนี้คือทางออกของการแก้ไขปัญหา
9. จิตใจความรู้สึกที่อยู่ในใจ  ความหวาดกลัว ความหวาดวิตก ความรู้สึกที่ซ่อนเร้น
อารมณ์จิตใจที่แท้จริงของเจ้าชะตา ความลับที่ปกปิดไว้ภายในใจที่ไม่สามารถบอกใครได้

10. เจ้าชะตาในอนาคต สรุปเรื่องราวทั้งหมด สรุปผลว่าจะออกมาเป็นอย่างไร
รวมไปถึงเหตุการณ์ในอนาคตที่จะเกิดขึ้น จะดีร้ายก็ขึ้นอยู่ที่ไพ่ใบนี้ด้วย

คำถามที่ไม่ชัดเจน ถ้าว่างมาตอบแล้วไม่ได้แก้ให้เรียบร้อย ขออนุญาตผ่านเลยค่ะ

คำถามสั้นไป มักจะไม่ได้อะไรเลยกับคำถามแบบนี้ค่ะ บางทีได้แต่อดีตขึ้นมาไม่ขึ้นไพ่อนาคตค่ะ

เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง ต้องให้คำถามละเอียดค่ะ  บางคนคุยกับใครหลายๆ คนแล้วก็อยากรู้ว่าคนหนึ่งที่เกิดชอบ หรือแม้แต่อยากรู้ว่าใครสักคนจะชอบกลับบ้างไหม
ต้องระบุชื่อค่ะ

หลีกเลี่ยงคำ  " คนที่คุยอยู่ เขาคิดอย่างไรกับเรา" (ความจริงคุยไว้หลายคนจะทำให้ไม่ได้ความจริงว่าคนไหน)

ระุบชื่อมาเถอะค่ะ จิตจะได้สื่อถึงกันได้ดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ cat

• สมาชิกจร
  • **
ขอลงชื่อด้วยคนนะคะ
1.ชื่อทรายคะ
2.จะจีบคนอายุน้อยกว่าพอจะสมหวังหรือไม่ อย่างไรคะ อิอิ
3. ระยะเวลาสักเดือนเมษายนคะ
ขอบคุณมากเลยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 09:36:50 PM โดย cat »

ออฟไลน์ Needling

• ห้องลับดูดวง ห้อง 2
  • วิ่งเล่น
  • *

1/  อิ๋วค่ะ

2/ เรียนสมัครเรียนต่อป.โทค่ะ จะได้ที่สมัครเอาไว้ไหม

3/ จะประกาศผลภายในเดือน กพ58นี้ จะมีโอกาสได้ไหม

ขอบคุณมากๆค่ั

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
2.จะจีบคนอายุน้อยกว่าพอจะสมหวังหรือไม่ อย่างไรคะ อิอิ

มีโอกาสค่ะ เร็วๆ นี้เลยค่ะ ลักษณะเขาเหมือนผู้หญิงไหมเอ่ย เรียบร้อย

ออฟไลน์ cat

• สมาชิกจร
  • **

มีโอกาสค่ะ เร็วๆ นี้เลยค่ะ ลักษณะเขาเหมือนผู้หญิงไหมเอ่ย เรียบร้อย

มีเพื่อนถามว่าเป็นเกย์หรือเปล่า แบบนี้เรียกว่าเหมือนผู้หญิงมั้ยอ่ะคะ น้องเขาจะแต่งตัวเนี้ยบมาก แฟชั่นนิดหน่อย น้องเขาเล่นกล้องใหญ่ เวลาถ่ายรูปเซลฟี่ชอบทำท่าปากจู๋ น่ากลัวว่าเขาจะเป็นเกย์จังเลยอ่ะคะ

ออฟไลน์ mpk451

• วิ่งเล่น
  • *
ลงชื่อคะ

1. ผัก ค่ะ
2. จะได้เป็นแฟนกับพี่บอลไหมคะ
3. ระยะเวลาภายใน เดือนมีนาคม 2558 คะ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 10:50:09 AM โดย mpk451 »

ออฟไลน์ onarinn

• วิ่งเล่น
  • *
ลงชื่อค่ะ

1. ชื่อ ส้ม ค่ะ
2. จะได้คบเป็นแฟนกับเพื่อนสนิทที่เราแอบชอบไหมคะ
3. ภายใน เดือนมีนาคม 2558 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

1/  อิ๋วค่ะ

2/ เรียนสมัครเรียนต่อป.โทค่ะ จะได้ที่สมัครเอาไว้ไหม

3/ จะประกาศผลภายในเดือน กพ58นี้ จะมีโอกาสได้ไหม

ก.พ.58 นี้ยังไม่ได้ค่ะ ไม่ได้ที่นี้มองหาที่อื่นไว้ไหมคะ

ออฟไลน์ Jessey

• วิ่งเล่น
  • *
ลงชื่อค่ะ

1. ชื่อ บีม ค่ะ
2. จะมีแฟนหรือคนคบหาดูใจมั้ยคะ
3. ภายในปี58ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่าา  :D

ออฟไลน์ Needling

• ห้องลับดูดวง ห้อง 2
  • วิ่งเล่น
  • *

1/  อิ๋วค่ะ

ก.พ.58 นี้ยังไม่ได้ค่ะ ไม่ได้ที่นี้มองหาที่อื่นไว้ไหมคะ

ไม่ได้สมัครที่อื่นไว้เลยค่ะ

ออฟไลน์ coonX3

• วิ่งเล่น
  • *
สวัสดีค่ะ
1. ชือเล่น "อุ๋ย" ค่ะ
2. อยากถามเกี่ยวกับเรื่องเรียนค่ะว่าจะเรียนจบตามที่หวังรึเปล่าและจะมีอุปสรรคอะไรมั้ยค่ะ (ต้องมีผลงานตีพิมพ์สองเปเปอร์และ accept ถึงจะถือว่าจบค่ะ)
3. ภายในธันวาคม 2558

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 01:44:13 AM โดย coonX3 »

ลงชื่อคะ

1. ผัก ค่ะ
2. จะได้เป็นแฟนกับพี่บอลไหมคะ
3. ระยะเวลาภายใน เดือนมีนาคม 2558 คะ

ขอบคุณค่ะ

เอิ่ม น้องไปแอบชอบคนมีเมียแล้วหรือเปล่าคะ  ต่อให้น้องได้คบกับเชา น้องก็ต้องหลบๆ ซ่อนๆ ไม่ได้มีความสุขแท้จริง เหมือนเคยแอบคบกันมาแล้วรอบหนึ่งก็เครียด กดดันมีปัญหา แต่ก็ลืมไม่ได้ อยากกลับมาคืนดีกันอย่างเดิม
มีนายังไม่ได้หรอก แต่ถ้าน้องยังฝืนจะคบกับเขา ก็เป็นแค่หลบซ่อนปิดบังนะคะ

ลงชื่อค่ะ

1. ชื่อ ส้ม ค่ะ
2. จะได้คบเป็นแฟนกับเพื่อนสนิทที่เราแอบชอบไหมคะ
3. ภายใน เดือนมีนาคม 2558 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เพื่อนสนิทน้องเลิกรากับแฟนเขามาไม่นานหรือเปล่าคะ ซึ่งเขาผ่านปัญหาการแย่งชิงทะเลาะกันหลายฝ่าย  3 ฝ่ายมา ดูเหมือนว่า ถ้าน้องจะคบด้วยกับเพื่อนสนิท ก็พอจะคบได้

แต่บอกได้ว่ามีปัญหา เพราะเขาจะไม่ลืมแฟนเก่า น้องต้องสู้ในการทำให้เขารัก แล้วจะไม่ค่อยมีความสุขเพราะคบไปด้วยการต่อสู้แย่งชิงหั้วใจ
และจะไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงมากนัก คือเพื่อนก็ยังเป็นเพื่อน ที่แม้จะเกิดชอบบ้างไรบ้างแต่ก็ไม่ได้เต็มที่ เพราะเขาเจ็บช้ำใจมา

คนที่มาถาม อยู่กันหรือเปล่าคะ แบบว่า ต้องการ feedback ค่า

ถ้าดุให้แล้วไม่มีคนตอบอะไร มันไม่ได้ประโยชน์ต่อใครเลยนะคะ

การตอบของคุณ มีผลต่อเพื่อนคนอื่นๆ ด้วยนะคะ ต่อให้ทำนายผิดก็เป็นประโยชน์ในการศึกษาค่ะ

ออฟไลน์ buffy

• วิ่งเล่น
  • *
1.ชื่อปอยค่ะ
2.ปัญหารักซ้อนของตัวเอง เมื่อไหร่จะจบค่ะ
3.ภายในเดือนเมษายนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55