Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 3 - 9 ธ.ค.55  (อ่าน 6546 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • วิ่งเล่น
1.   วันอาทิตย์  ได้ไพ่ 8/11/20/4/10
•   ทั่วไป
-   มีเกณฑ์สูญเสียในเรื่องบางเรื่อง อาจจะชั่วคราว หรือตลอดไป จำเป็นที่จะต้องเลือกแบบจำใจจำยอม การสูญเสียนี้ก็มาจากผลของการกระทำของคุณเอง เช่นอาจจะต้องการจัดฟัน หมอบอกต้องถอนฟันทิ้ง 2-3 ซี่เพื่อให้จัดได้สวยงาม
•   รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
-   จุดเริ่มต้นที่ดีมาถึงแล้ว สัปดาห์นี้ใครคิดจะคบกับใครก็ลองเปิดใจเข้าไปทำความรู้จักดูนะคะ ตอนนี้คุณจะพร้อมเริ่มต้นค่ะ อยากได้เพื่อนใหม่ ทำกิจกรรมอะไรใหม่ๆ ก็ลองเริ่มดู กับครอบครัวที่เคยห่างๆ กันไม่ค่อยใกล้ชิดกันลองเริ่มต้นเข้าไปแสดงความรักกับพ่อแม่ค่ะ ต่อไปครอบครัวจะได้อบอุ่น กิจการใดที่ขาดคนตอนนี้คุณก็พร้อมเริ่มรับได้แล้ว อยากปรับความเข้าใจกันก็เริ่มต้นได้ค่ะช่วงนี้
-   ช่วงนี้อยากพูดอยากบอกอะไร จะมีคนรับฟังเราค่ะ และก็ให้ทำอย่างถูกต้อง ถ้ามีคนที่เข้ามาไม่โสดมีครอบครัวแล้วก็ให้ระวังอาจจะกลายเป็นมือที่สามได้ค่ะ
•   งาน เรียน
-   สัปดาห์นี้เป็นเรื่องของการต้องชั่งใจว่าจะเลือกงานไหนดี เรียนอะไรดี ทำอะไรก่อนหลังดี อาจจะมีงานเข้ามาให้เลือกเยอะ งานไหนให้ผลตอบแทนมาก หรือมีงานให้ทำเยอะจนไม่รุ้จะเริ่มอันไหนก่อนดี ก็เลือกที่สำคัญเร่งด่วนไว้ก่อน จะเรียนเพิ่มเติมเสริมอะไรก็เลือกที่มันจำเป็นต้องใช้ในอนาคตไว้ก่อน ถ้าเรียนไปแล้วไม่ได้เอามาใช้ก็เสียเงินเสียเวลาเปล่าค่ะ หรือจะสอบเข้าทีไหนอย่างไรก็อย่าลืมเลือกที่เรียนแล้วจบออกมาได้งานทำ หรือเป็นที่ต้องการในตลาด อย่าเลือกตามเพื่อน
-   ช่วงนี้จะมีเข้ามาให้เลือกมากมายนะคะ ต้องคิดเยอะกันเลยทีเดียวก็พิจารณากันถึงความเหมาะสมค่ะ
•   เงิน
– ช่วงนี้คาดหวังเงินๆ ทองๆ ที่จะต้องจ่ายนั่นจ่ายนี้ก็จะได้ตามที่หวัง มีเข้ามาให้ใช้จ่ายค่ะ การเงินไม่สะดุด กู้ยืมใครมาจ่ายอะไรก็ได้ก็ผ่าน ค้าขายก็คล่อง
•   สุขภาพ เคราะห์
–  แต่ช่วงนี้อาจจะเครียดเพราะมีเรื่องคิดเยอะ ทำงานเยอะ จะเพลียกายเพลียใจ สมองเหนื่อยล้าได้ จะมีเรื่องเข้ามาสารพันให้ต้องแก้ ให้คิดว่าจะจัดการอย่าไร ทำให้บางทีบางเรื่องก็ทำให้ทุกข์ได้
-   รวมถึงช่วงนี้อาจจะต้องมีการเลือกสิ่งหนึ่งทิ้งอีกสิ่งหนึ่ง เพราะมีมาให้เลือกเยอะ ทำนองจะเลือกรักใหม่หรือรักเก่าดีปวดหัวปวดสับสน เลือกไม่ถูก ทำให้เครียด / บางคนอาจจะเลือกแฟนและทำแท้งลูกเพราะแฟนยื่นคำขาดไม่งั๊นเลือกกัน หรือเลือกเอาสุขภาพจำเป็นต้องรักษาชีวิตไม่อาจจะมีลูกต่อไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 02:50:59 PM โดย admin »

ออฟไลน์ นางสาวสมหวัง

• วิ่งเล่น
  • *
Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 3 - 9 ธ.ค.55
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:15:41 AM »
มารออย่างใจจดใจจ่อ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 12:10:40 PM โดย admin »

• วิ่งเล่น
Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 3 - 9 ธ.ค.55 รอแปะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:45:57 AM »
2.   วันจันทร์  ได้ไพ่ 8/17/21/1/14
•   ทั่วไป
-   มีเกณฑ์สูญเสียในเรื่องบางเรื่อง อาจจะชั่วคราว หรือตลอดไป จำเป็นที่จะต้องเลือกแบบจำใจจำยอม การสูญเสียนี้ก็มาจากผลของการกระทำของคุณเอง เช่นอาจจะต้องการจัดฟัน หมอบอกต้องถอนฟันทิ้ง 2-3 ซี่เพื่อให้จัดได้สวยงาม
-   โดยเฉพาะอาจจะยอมตัดรักที่แอบซ่อนไว้ มือที่สาม ต้องเลือกที่จะเลิกกันเด็ดขาด เพราะคิดมากคิดดีแล้วว่าควรจะกลับไปเริ่มต้นกลับแฟนเก่าหรือแฟนตัวจริงของตัวเองให้รักมันดีกว่าที่ผ่านมา ให้หมดปัญหา หรือไม่อีกทีก็ยอมทิ้งแฟนตัวจริงไปเลือกมือที่สาม
•   รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
-   สัปดาห์นี้คิดหนักเกี่ยวกับความรัก คิดเยอะสารพัด คิดไตร่ตรองอย่างรอบคอบมากมาย
-   เพราะว่าอาจจะมีการคิดหนักว่า จะเลือกใครดีระหว่างแฟนเก่า แฟนใหม่หรือ แฟนตัวจริงกับกิ๊ก กังวล ลังเล ตัดสินใจไม่ได้ หรือบางคนเลิกกับแฟนไปแล้วแฟนมาง้อขอคืนดีก็คิดหนักว่าจะกลับไปดีไหม หรือบางคนที่ทิ้งแฟนไปหากิ๊กก็คิดหนักว่ารักกับกิ๊กมันจะเวิร์คไหมคนเก่าดีมากมายแต่ติดปัญหาอื่นๆ ก็เลยมาติดกิ๊ก กลัวกลับไปหาคนเก่าแต่ปัญหาเก่าๆ ก็ยังไม่จบ ทำให้คิดมากมายเกี่ยวกับรัก
-   สมัครงานสอบผ่าน สอบได้ เรียนสอบผ่าน สอบได้ เจรจาการค้าก็ประสบผลสำเร็จ คดีความก็ชนะ ราชการสอบติดสอบได้ แต่ว่าก็ต้องทำอะไรให้มันตรงไปตรงมานะคะ การงานสำเร็จดีแต่ก็ว่าบางคนก็อาจจะต้องเหนื่อยกายใจมากหน่อย เพราะว่าไม่ได้มาง่ายๆ เท่าใดนัก ต้องค้าขายอาจจะเจรจากันจนเหนื่อยมากหน่อยถึงจะได้ลูกค้าได้เงินเข้ามา
•   เงิน
-   ใช้จ่ายสบายใจเงินเข้า ไม่เดือดร้อน เงินไม่ขาดมือ ไม่ต้องวิตกทุกข์ร้อนอะไร หวังอะไรก็ได้
-   อยากสบายใจสบายกายกว่าที่ผ่านมาอาทิตย์ที่แล้วก็ร่างกายแย่หน่อย ป่วยกายป่วยใจ คราวนี้ก็เลยอยากให้ดีกว่าที่ผ่านมา รวมถึงช่วงนี้อาจจะต้องมีการเลือกสิ่งหนึ่งทิ้งอีกสิ่งหนึ่ง ทำเพราะว่าไม่อยากเครียดแล้ว

//////////////////////

3.   วันอังคาร   ได้ไพ่ 1/7/8/16/12
•   ทั่วไป
–   เรื่องทั่วๆ ไปในสัปดาห์นี้มีเรื่องดีๆ ให้สบายใจค่ะ อาทิหัวใจหวานแหวว หัวใจเป็นสีชมพู พูดอะไรใครก็ฟังก็เชื่อ ถึงแม้จะมีปัญหาอะไรในสัปดาห์นี้ก็ยังมีเรื่องให้สุขใจ มีปัญหาอะไรก็ไม่ทุกข์ใจ ใจยังคงสบายดีอยู่พร้อมสู้กับปัญหา ทำนองทำใจได้ให้มันเป็นไป
–   พบคนถูกใจ ถูกสเปก พบเจอเพื่อนดีเพื่อนแท้ เจอบริวารดี นายดี ได้รับการสนับสนุนจากหัวหน้า เข้ากันได้ดีไปซะหมด สัปดาห์นี้คงเดินยิ้มเรื่องพวกนี้กันไปทั้งวัน
-   คนวันอังคารมีเกณฑ์เปลี่ยนงานย้ายงาน หรือโยกย้ายตำแหน่งหน้าที่แบบชั่วคราวและหรือถาวร หรืออาจจะต้องมีเกณฑ์มีงานให้เลือกจนเลือกไม่ถูก ไปๆ มาๆ ทำให้พลาดงานหมด เน้นหนักไปทางขอความสบายใจ ซึ่งอาจจะเป็นฝ่ายออกจากงานเอง คนวันนี้มีปัญหาการงานมาแต่สัปดาห์ที่แล้วค่ะ ใครตกงานอยู่ก็จะยังไม่ได้งานในสัปดาห์นี้ ผลการเรียนก็ยังไม่ดีขึ้นนะ อาจจะแก้ตัวไม่ผ่านค่ะ
•   เงิน
•   ทำใจได้เลยงานนี้ ถ้ามันจะไม่ได้สมใจ ประเภทใครยืมเงินแล้วไม่ได้คืน ใครมาขอกู้เงินอาจจะต้องจำใจให้เพราะความสงสารเมตตา แล้วอาจจะหมดหวังได้คืน เห็นแก่คุณธรรมก็ไม่อยากจะเรียกคืน ปล่อยวางอย่างเดียวเลยงานนี้ หรือไปยืมใครเขาแล้วไม่ได้ก็อย่าไปโกรธอย่าไปน้อยใจเสียใจเงินเขาเน้อ ทำใจปล่อยวาง หรือแม้แต่หาเงินเองก็ยากเย็นแสนเข็ญหาช่องเท่าไรก็ไม่สบช่องสักที ดิ้นรนติดต่ออะไรการเงินก็จะไม่ได้ นาทีนี้เรื่องเงินๆ ทองๆ ต้องเอาธรรมะเข้าขย่มอย่างเดียวเท่านั้น ต้องหาทางแก้ปัญหาของตัวเองให้ได้ จะใช้จ่ายเงินก็เลยต้องคิดให้รอบคอบ คิดให้มาก เพราะถ้าไม่พอใช้ก็ลำบากไม่มีคนช่วย
-   อย่าหักโหมตัวเองมากนักเดี๋ยวจะป่วยได้ ทำอะไรมากๆ หนักหนาเกินไป ร่างกายจะเริ่มรับไม่ไหว ป่วยไข้ได้เลยนะช่วงนี้ สัปดาห์นี้จะใช้ร่างกายจนคุ้มค่าทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นหาเงิน หางานโยกย้ายหรือออกจากงานจากสัปดาห์ก่อน รวมทั้งเดินทางทำงานกระทันหัน อาจจะโทรมกันบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 04:57:56 PM โดย admin »

• วิ่งเล่น
Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 3 - 9 ธ.ค.55 รอแปะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:46:07 AM »
4.   วันพุธ    ได้ไพ่ 8/20/13/14/11
•   ทั่วไป
-    มีเกณฑ์สูญเสียในเรื่องบางเรื่อง อาจจะชั่วคราว หรือตลอดไป และสุดท้ายก็อาจจะโดดเดี่ยว เปลี่ยวเหงา หวังพึ่งอะไรใครก็ไม่ได้
–   
–   รักช่วงนี้มีคนเข้ามาให้เลือกเยอะจนเลือกไม่ถูก หรือไม่อีกทีก็คิดเยอะว่าจะเอาไงดี มีเรื่องไหนที่เข้ากันได้บ้าง เข้ากันไม่ได้บ้าง จีบเขาดีไหมว้า จนอาจจะทำให้เลือกใครไม่ได้เลยก้ไม่เลือกสักคน เพื่อนฝูงก็คิดว่าไอ้เพื่อนคนนี้จะคบมันต่อดีไหมเนี่ย ไอ้ปัญหาที่มันสร้างๆ ไว้เบื่อมัน สิ้นปีหัวหน้าก็ประเมิณลูกน้องกันว่าคนไหนจะได้ขึ้นเงินเดือนให้ดี หรือไม่ขึ้นเงินเดือนให้ประเมิณผลไม่ผ่าน หรือไม่ขึ้นเงินเดือนให้แต่โบนัส เลือกสักอย่าง ได้อย่างเสียอย่างค่ะสัปดาห์นี้
-   สัปดาห์นี้ต้องพยายามอย่างหนักทั้งการงานและการเรียน ต้องทุ่มเทมากกว่าปกติ เพราะสัปดาห์ที่แล้วทำตัวตามสบาย ตามใจฉัน เรื่อยๆ เฉื่อยๆ สัปดาห์นี้เลยต้องมาเร่งปั่นงาน เร่งอ่านหนังสือเร่งทำงานหัวฟูค่ะ งานค้างเพียบ รายงานไม่ได้ทำ หนังสือไม่ได้อ่าน
•   เงิน
-   การเงินอยากมีเงินเยอะกว่าที่มีอยู่ อาจจะต้องการใช้จ่ายอะไรก็ทำไม่ได้ ได้แต่บ่นว่าเมื่อไหร่จะรวยสักทีน้อ เมื่อไหร่จะมีช่องทางให้ได้เงินเยอะๆ หวังถูกหวยรวยก้อนใหญ่ เพราะว่าตอนนี้เงินช็อต อาจจะใช้จ่ายไปแบบสุรุ่ยสุร่าย ใช้ไปแบบไม่ได้คิด มาคิดได้ตอนสายก็พบว่า ยังไม่ได้เตรียมเงินที่จะต้องจ่ายเรื่องจำเป็นประจำๆ เลย ตายละหว่า

•   สุขภาพ  เคราะห์
-   สัปดาห์นี้ก็จะเริ่มป่วยเพราะใช้ร่างกายหนักมาแต่สัปดาห์ที่แล้ว อาทิตย์ที่แล้วอาจจะมีคนป่วยไปแล้ว ถ้าไม่ป่วย สัปดาห์นี้ก็อาการจะออกค่ะ เจ็บคอ ปวดเมื่อยเนื้อตัว ร่างกายอยากพักแล้วตอนนี้ รีบหาทางพักนะคะ ไม่งั๊นจะค่อยๆ เป็นหนักค่ะ ก็รีบรักษากันหน่อยไม่อย่างนั้นรักษาไม่ทันอาจจะบานปลายกันได้ เพราะว่าจะเป็นหนักต้องจ่ายเงินรักษาตัวเยอะหน่อย

////////////////////

วันพฤหัส   ได้ไพ่ 5/21/11/19/16
• ทั่วไป
–  สัปดาห์นี้อาจจะมีปากเสียงนะคะ ระหองระแหงป่วยใจบ้างอาจจะกับคนรักคนในครอบครัว หัวหน้า เพื่อนฝูง เพราะว่าหงุดหงิดใจนะคะ เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้น ทำให้มีอะไรต้องคิดเยอะ ใช้สมองเยอะ คิดอะไรหลาย ๆ อย่างมากมายด้วยตัวคนเดียว ไม่ได้ปรึกษาอะไรใครมากนัก ทำให้ค่อนข้างเครียดหาทางออกยังไม่ได้ก็จะปรี๊ดง่ายหน่อยค่ะ
• รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
- สัปดาห์นี้จีบใครก็สำเร็จค่ะ เขาหรือเธอจะตกปากรับคำหลังจากที่คุณได้เอ่ยปากพูดกับเขาตรงๆ สัปดาห์ที่แล้วจีบแบบไม่คาดหวังก็ส่งผลมาสัปดาห์นี้คือสำเร็จ และได้ผ่านการตอดจีบ ทำนั่นนี่ ซื้อของให้ เอาอกเอาใจไปได้สักระยะแล้ว ก็คือลงทุนไปแล้วก็ได้ผลตอบแทนกลับมาสมใจ ที่เหนื่อยเอาอกเอาใจมาสักพักก็เสร็จโจร อิอิ ง้อแฟนก็จะสำเร็จถ้าที่ผ่านมาพยายามตื้อมานะคะ ลูกน้องที่ตั้งอกตั้งใจทำงานมาอย่างดีสัปดาห์นี้หัวหน้ามองเห็นแล้วค่ะ เป็นผลสำเร็จจากการลงทุนลงแรง ตั้งอกตั้งใจมาอย่างดี สัปดาห์นี้เลยมีเฮ เย้

• งาน เรียน
- สัปดาห์นี้ก็ยังคงมีโอกาสเหมือนเดิม ช่วงนี้ถ้าคิดจะเริ่มงานใหม่ เป็นช่วงที่ดีค่ะ ทำได้เลยทันทีโอกาสมาถึงแล้วจ้า คิดจะย้ายงานเปลี่ยนงานเป็นช่วงดวงเปิด จะมีโอกาสได้พบงานดีๆ ทำให้ชีวิตพลิกผันก้าวหน้า เงินเพิ่มกว่าที่เก่า การเรียนก็เหมือนกันถ้าคิดจะเรียนเสริม เพิ่มเติม ประมาณภาษาไว้ใช้ทำงานทำการเพิ่มความสามารถก็ไปหาเรียนกันได้เลย ได้เอามาใช้กับตัวเองแน่ๆ มีความหวังแต่อย่าได้คิดหวังไปอย่างเดียวแต่ไม่ลงมือทำอะไรเลย งานก็คงไม่เกิด ไม่เดิน เรียนก็เหมือนกันค่ะ ถ้าได้แต่หวังว่าจะเรียนภาษาเพิ่มแต่คิดอย่างเดียว แต่ไม่ยอมไปลงเรียนหรือไม่ยอมฝึกหัด มันก็ไม่ก้าวหน้าไปไหนนะคะ ถ้าจะหวังให้ไกลไปให้ถึงก็ต้องลงมือทำค่ะ
• เงิน
- คนวันนี้เริ่มไม่คาดหวังเรื่องการเงินแล้ว ปล่อยให้มันเป็นไป ประมาณปลง ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ไม่ดิ้นรนให้เหนื่อยใจอีกแล้ว แต่อยู่เฉยๆ นี่แหละค่ะนิ่งๆจะได้เองนะคะ และพอไม่คาดหวังบทมันจะมา ก็เข้ามาพอให้คุณได้สบายใจเสียด้วย ซึ่งก็อาจจะมีโชคลาภเล็กๆ น้อยๆ เข้ามานะคะ หรืออยู่ๆงานที่ติดต่อไว้เขาก็ตกลงซะงั๊น ค้าขายสินค้าที่ได้ติดต่อเอาไว้ได้ตามใจเลยค่ะ ไอ้ที่เจรจาเงินๆ ทองๆ เอาไว้เหมือนไม่ได้ แต่มันก็จะเกิดได้ขึ้นมาค่ะ

• สุขภาพ  เคราะห์
- สัปดาห์นี้จะเป็นเรื่องของจิตใจที่คิดเอาธรรมะมาใช้เพราะเหี่ยวเฉามานาน คิดว่าโชคไม่ดีเอาเสียเลย คงเป็นเวรกรรมตัวเอง ปัญหามันก็เลยเยอะ เดือดร้อนก็ตัวคนเดียวไม่มีคนให้พึ่งพา  เริ่มปล่อยวางบ้างไรบ้าง พอมีเคราะห์อะไรก็คิดเสียว่าเวรกรรม เพื่อที่จะได้ไม่ต้องคิดมาก จนถึงขั้นอาจจะปลีกวิเวกไม่อยากจะคุยอะไรกับใครเท่าไรนัก เน้นอยู่คนเดียว เศร้าๆ เหงาๆ ไป เริ่มให้เวลากับตัวเอง คิดอะไรมากขึ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 08:08:09 PM โดย admin »

• วิ่งเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:46:21 AM »
6.   วันศุกร์   ได้ไพ่ 13/8/3/1/7
•   ทั่วไป
-   สัปดาห์นี้เป็นเรื่องของความพยายามมากกว่าปกติ จะทำอะไรก็ต้องใช้ความพยายามมากๆ
-   โดยเฉพาะอาจจะยอมตัดรักที่แอบซ่อนไว้ มือที่สาม ต้องเลือกที่จะเลิกกันเด็ดขาด เพราะคิดมากคิดดีแล้วว่าควรจะกลับไปเริ่มต้นกลับแฟนเก่าหรือแฟนตัวจริงของตัวเองให้รักมันดีกว่าที่ผ่านมา ให้หมดปัญหา หรือไม่อีกทีก็ยอมทิ้งแฟนตัวจริงไปเลือกมือที่สาม
-   
-   อาจจะต้องทะเลาะกับแฟน เลิกกับแฟน ต้องมีเหตุให้ทะเลาะกันแน่นอนค่ะ แต่อาจจะชั่วคราวหรือถาวรก็ได้ ชั่วคราวก็ประเภทคุยๆ กันอยู่ดีๆ หยอกไปหยอกมาทะเลาะกันโกรธกันเลิกกันเลย ฮ่าๆๆ แล้วทำใจสักวันหรือสามสี่วันกลับมาคืนดี อะไรแบบนี้ โดยเฉพาะคนที่เพิ่งจะคบกันก็อาจจะมีปรับตัวเข้าหากัน หรือคู่ที่คบกันนานแล้วทะเลาะกันบ่อยแล้วมีปัญหายืดยื้อนานแล้วมาคราวนี้ก็เลยเลิกกันซะจริงๆ  พ่อแม่ทะเลาะกับลูกคุยกันดีๆ เกิดไม่เข้าใจกัน เพื่อนฝูงก็เหมือนกันนะคะ หัวหน้าลูกน้องก็ระวังปากเสียงค่ะ ซึ่งการมีปากเสียงในครั้งนี้ก็อาจจะต้องยอมรับความจริงในการที่ต้องเปลี่ยนแปลงจนก่อให้เกิดปากเสียงกันขึ้นค่ะ
-   งานสัปดาห์นี้จะมีผู้ใหญ่ให้ความเมตตาค่ะ จะสมัครงาน เข้าเรียนให้เข้าหาผู้ใหญ่เป็นหลักนะคะจะได้จะผ่านค่ะ หรือติดต่อประสานงานใดๆ ให้ปรึกษาผู้ใหญ่ ขอคำชี้แนะ ขอเงินไปเรียนก็บอกผู้ใหญ่ค่ะจะสนับสนุน หรือผู้ใหญ่เองจะมอบหมายงานสำคัญให้ทำเพราะว่าเชื่อใจ เชื่อมือ มอบตำแหน่งให้ เลื่อนตำแหน่งให้ แต่เพราะเราได้ทำให้ผู้ใหญ่ได้เห็นมาแล้วนะคะว่า เรานะไม่ได้ย่อท้อต่ออุปสรรค ลุย สู้ พยายามทำงานด้วยใจอย่างจริงๆ นักเรียนนักศึกษาก็ขยันเรียนมาตลอดให้ผู้ใหญ่เห็นว่าไม่เกเร ตั้งใจเรียนก็จะส่งเรียนต่ออย่างที่เราต้องการได้ หรือออกเงินให้เราไปเรียนต่อค่ะ

•   เงิน
•   ใช้จ่ายสบายใจเงินเข้า ไม่เดือดร้อน เงินไม่ขาดมือ ไม่ต้องวิตกทุกข์ร้อนอะไร หวังอะไรก็ได้

-   สัปดาห์นี้ดีขึ้นมากจากสัปดาห์ที่แล้วค่ะ สบายอกสบายใจ เคราะห์ร้ายหายไปสำหรับคนที่หนักหนาสาหัสทะเลาะกับแฟนมานาน โชคดีจะมาแทน เพราะมีคนมาเอาอกเอาใจใส่ใจดูแลอย่างดี หัวใจก็ยิ่งแช่มชื่นประมาณแม้ว่าจะทะเลาะมีปัญหากับคนรัก ครอบครัว หัวหน้า เพื่อน ลูกน้องแต่ว่ามีคนคอยให้กำลังใจอย่างดี แต่สำหรับคนที่ไม่ได้ค่อยมีปัญหาอะไรกับแฟนมากนัก ระวังจะมีมือที่สามเข้ามาดามปัญหาให้ คราวนี้ทะเลาะกันได้เลิกกันจริงๆนะคะ ส่วนครอบครัว เพื่อน หัวหน้าลูกน้องจะมีคนมาคอยยุยงให้แตกคอกันค่ะ

/////////////////////

7.   วันเสาร์   ได้ไพ่ 21/11/3/13/1
•   ทั่วไป
-    สัปดาห์แห่งความสำเร็จที่ได้ต่อสู้ดิ้นรนมา อะไรๆ ก็เป็นไปตามที่หวังที่ต้องการประสบความสำเร็จ ยกเว้นแค่เรื่องเงินที่หนักหน่อยแต่โดยรวมแล้วเรื่องอื่นๆ มีความสุขดี แต่ก็อย่าเผลอหลงระเริงไป ยังคงต้องใช้สติบ้างไม่อย่างนั้นอาจจะตัดสินใจได้ผิดพลาดได้
-   สัปดาห์นี้เป็นแห่งการเริ่มต้น เนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วคนรักเก่า เพื่อนเก่า หัวหน้าเก่า ลูกน้องเก่าที่กลับมานั้น สัปดาห์ก็ได้สานต่อความสัมพันธ์กันได้ค่ะ มีโอกาสและพร้อมจะเริ่มต้นกันด้วยดี และก็พร้อมที่จะมั่นคงจริงจังอีกด้วย
งานสัปดาห์นี้จะมีผู้ใหญ่ให้ความเมตตาค่ะ จะสมัครงาน เข้าเรียนให้เข้าหาผู้ใหญ่เป็นหลักนะคะจะได้จะผ่านค่ะ หรือติดต่อประสานงานใดๆ ให้ปรึกษาผู้ใหญ่ ขอคำชี้แนะ ขอเงินไปเรียนก็บอกผู้ใหญ่ค่ะจะสนับสนุน หรือผู้ใหญ่เองจะมอบหมายงานสำคัญให้ทำเพราะว่าเชื่อใจ เชื่อมือ มอบตำแหน่งให้ เลื่อนตำแหน่งให้ แต่คราวนี้จะเกิดการเปลี่ยนแปลงที่ต้องการย้ายคนเก่าออก เปลี่ยนตำแหน่งหน้าที่โดยจับคุณเข้าไปเสียบแทน เข้าไปแก้ไขปัญหาแทนคนอื่นที่เขาทำเอาไว้ ไปแก้ปัญหานั่นเอง ส่วนการเรียนไม่แน่นะคะ ผุ้ใหญ่ออกเงินให้ไปเรียนเป็นเพื่อนลูกหลานเขา ประมาณไปคุมประพฤติ เหมือนในหนังเรื่องจริงๆ มีนะคะ อิอิ
หรือตำแหน่งๆ นั้นๆ เกิดขาดกระทันหัน ทุนที่คนก่อนหน้าได้รับเกิดมาปฏิเสธกระทันหันก็มาถึงคิวเรา หรือแม้แต่สอบราชการได้เลื่อนคิวเพราะคนก่อนหน้ายกเลิกเราได้เสียบแทนต่อ
•   เงิน
ช่วงนี้ต้องหาเงินยากกว่าปกติ เหนื่อยมากกว่าปกติกว่าจะได้เงินมา แถมยังหาเองคนเดียว หาใครช่วยเหลือไม่ คิดเองหาทางเอง มืดแปดด้าน นั่งหน้าเศร้าคอตกห่อเหี่ยวเพราะมันเหนื่อยเหลือหลาย ค้าขายก็หืดสุดๆ ลงทุนลงแรงไปเยอะมากกว่าที่จะมีลูกค้าแวะเข้ามา
-   ช่วงนี้สบายอกสบายใจสบายกายดีมากๆ ค่ะ อยากพูดอยากบอกอะไร จะมีคนรับฟังเราค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 09:55:53 PM โดย admin »

• วิ่งเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:59:50 AM »
กว่าจะเสร็จ ฮ่าๆๆ หมดวันพอดี เอิีกกกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 09:57:00 PM โดย admin »

ออฟไลน์ Caramel

• วิ่งเล่น
  • *
Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 3 - 9 ธ.ค.55
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:09:11 PM »
รอด้วยคนค่ะ ! ,, นั่งจ้อง! 555 :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 12:10:54 PM โดย admin »

ออฟไลน์ kan

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:39:22 PM »
มารอด้วยคนค่ะ :)

ออฟไลน์ littlesheep

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:50:51 PM »
เฝ้าขอบกระทู้ด้วยคนค่ะ  ;D

edit. เพิ่มค่ะ

วันพุธ สุขภาพตรงมากจริง ๆ กำลังป่วยอยู่เลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 06:21:02 PM โดย littlesheep »

ออฟไลน์ Emma

• วิ่งเล่น
  • *
  • เหนื่อยก็พัก ก็แค่นั้น... ไม่เห็นเป็นไร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 03:06:22 PM »
แม่นมากๆค่ะ แบบไม่น่าเชื่อจริงๆ เอมม่าเกิดวันอังคาร ช่วงนี้ปัญหาการเงินการงานและสุขภาพรุมเร้ามากๆ แต่ความสุขก็มีมากขึ้น
(อย่างน้อยๆก้ดีกว่าอาทิตย์ที่แล้วละกัน เฮ้ออ อาทิตย์ที่แล้วนะ แอบไปส่องที่พี่่ทำนายมาแล้วค่ะ 5555+ ตรงหมดทุกข้อ!!! แอบอึ่งทึ่งเสียวนิดๆ คิดในใจ เป๊ะอ่ะ!!)

และโดนจังๆ เข้าปักฉึกๆ เลยนะคะพี่วิรวรรณ ที่บอกว่าการงานที่มีปัญหา ผลพลอยได้ที่คิดย้ายงาน เลือกทางของตัวเอง (ตามที่พี่ทำนายไว้เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ม่าแอบไปดูก็ตรงค่ะ)
เอมม่าเลือกตัดสินใจอีกครั้งให้ตัวเอง ที่จะทำงานของตัวเองแบบไม่ต้องพึ่งใคร กาารเงินอาทิตย์ที่แล้วตัวเลขสภาพคล่องดี แต่ใช้ไม่ได้
อาทิตย์นี้ก้เป๊ะอย่างที่ว่า... ตัวเลขหาย..... ไม่มีให้คิดให้ใช้ จะใช้อะไรต้องระวังรอบคอบ
(พูดเหมือนก๊อปคำทำนายมา แต่นี่ชีวิตจริงในอาทิตย์นี้ของม่าเป็นแบบนี้เช่นกันค่ะ) จนงานที่ม่าจะทำ ต้องวางแผน ระวังทุกด้าน จะใช้สักบาทคิดแล้วคิดอีก แม่แต่บาทเดียวนาทีนี้เอมม่าก้ไม่อยากพลาดเลยอ่ะค่ะ ก็เหมือนชีวิตที่มันตัน พึ่งพาใครไม่ได้...จริงๆ

สุขภาพเปีะค่ะ ม่าไม่สบาย 55555+ ล่าสุดพบว่าตัวเองป่วยมีอาการเหมือนคนที่ใกล้ม้องเท่ง แต่เช็คแล้วเบื้องต้น โรคนี้ไม่ตายง่ายๆหรอกนะเอออ 5555+ ดังนั้นแม้จะเกี่ยวกับหัวใจ
ความเครียดความดัน เพราะงานเงินที่ทำให้เอมม่า ปสด ได้ทุกวินาทีที่คิดถึง (ประสาทแด็กซ์) จริงๆคงเปนมานาน แต่ไม่เคยรู้ แต่มารู้ตอนนี้เพราะปัญหาสุขภาพ และจิตใจ ที่มีปัญหาเรื้อรังมาหลายเดือน เลยในที่สุด เอมม่าก้เพิ่งรู้ตัวว่ามีอาการเกี่ยวกับการเต้นของหัวใจ (มันเต้นผิดจังหวะเวลาอ่านบอร์ดนี้แหละค่ะ 5555+ ภาวะหัวใจเต้นเร็วค่ะพี่ 55555+ อันนี้จริงนะ ไม่ใช่แค่ฮาอย่างเดียว) ทำให้เครียดหนักใหญ่เลย

อั้ยย่ะ!! เผลอแป๊บๆ เอาชีวิตตัวเองมาแฉซะงั้น อับอายจริงๆ  แต่คอนเฟิร์มค่ะ พี่เก่งมาก พี่ทำนายตรงมากค่ะ หนูยืนยันด้วยสุขภาพร่างกาย การงาน การเงิน จิตใจที่ผ่านมาของหนู
(เลยมาใส่ให้พี่ทราบ จะได้รับรองให้รู้ว่า พี่เป๊ะจริงๆ หนูไม่ได้แค่อวยเฉยๆ)

ขอบคุณที่พี่ยอมเสียสละเพื่อช่วยคนมากมาย เพราะสิ่งนี้...มันเข้าตัวจริงๆ แล้วหนูจะทำบุญอุทิศให้พี่นะคะ พี่วิรวรรณ.... ขอบคุณพี่มากอีกครั้งค่ะ
ชีวิตแค่โดนทำร้าย...

ออฟไลน์ นางสาวสมหวัง

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:56:20 AM »
เราเกิดวันจันทร์ค่ะ แม่นมากๆเลยค่ะ ที่บอกว่าหวังอะไรก็ได้ เมื่อวานแค่บ่นๆว่าอยากได้กระเป๋าตังค์ พี่สาวก็ซื้อให้ซะงั้น  ;D ;D

สงสัยต้องหวังของมีค่าบ้างละค่ะเผื่อฟลุ๊คได้  ;D

ออฟไลน์ Emma

• วิ่งเล่น
  • *
  • เหนื่อยก็พัก ก็แค่นั้น... ไม่เห็นเป็นไร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 04:33:14 PM »
อร๊ายย เพิ่งสังเกตุ วันนี้วันที่ 9 หมดอาทิตย์แล้วเย้!!!! 

ดีใจจัด อยากดูคำทำนายอาทิตย์หน้ามากๆเลยอ่ะค่ะ ^^ ... นับวันยิ่งรู้สึกว่า เริ่มเสพติดการดูดวงไฟงพิกล - -* ไม่ดีๆ ทำงานต่อดีกว่า
ชีวิตแค่โดนทำร้าย...

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55