Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูดวงไพ่ยิปซี Tarot แบบ 78 ใบ ดูแบบ Celtic cross คนละ 1 ข้อกันค่ะ ครั้งที่ 2  (อ่าน 6920 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
  กติกา

1/  บอกชื่อเล่น

2/ ตั้งคำถามให้ชัดเจน
 เช่น ดูเกี่ยวกับรัก คนรักจะกลับมาไหม เขายังรักเราไหม หรือคนรักเราลักษณะอย่างไร

3/ บอกระยะเวลาที่ต้องการทราบผลทาย
 เช่น แฟนจะกลับมาคืนดีในเดือนสิงหาคม 57 นี้ไหม / เดือนสิงหาคมนี้ จะสอบผ่านไหม / จะได้งานที่ไปสมัครในเดือนสิงหาคม57 นี้ไหม

;D ;D ;D ;D ;D ;D

รับคำถามแค่วันนี้ค่ะ 8/8/57  ไม่เกิน  2 ทุ่ม  จะปิดรับ แล้วทะยอยตอบในเวลาว่างๆ ค่ะ แล้วตอบเสร็จหมดทุกคนถึงจะมาเปิดใหม่ค่ะ ใครไม่ทันก็รอรอบหน้าเน้อ จะมาเปิดเรื่อยๆ ค่ะ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

ความหมายของแต่ละตำแหน่ง ตามลำดับ 1- 10

1. เจ้าชะตา  มีบุคลิกภาพและวาสนาเป็นอย่างไร สถานการณ์ชีวิตปัจจุบันของเจ้าชะตาเป็น อย่างไร
มีสุข มีทุกข์ หรือปัญหาอย่างไร มีโชคมีเคราะห์อย่างไร และใช้ทำนายนิสัยใจคอของเจ้าชะตา

2. สถานการณ์ที่เป็นแรงผลักดัน สิ่งแวดล้อมหรือปัญหาอุปสรรคที่เข้ามาเป็นผลกระทบต่อเจ้าชะตา
เหตุการณ์รอบๆตัวเป็นอย่างไร สามารถนำมาใช้ทำนายถึงนิสัยใจคอได้เช่นกัน 

3. สถานการณ์ความคิด สิ่งที่ตั้งใจเอาไว้ มุ่งหวังเอาไว้ และเป็นเหตุการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้น
ภายในเดือนที่สอง และถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงพ่อและผู้ใหญ่ฝ่ายชาย
และเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างแน่นอน

4. ฐานส่งเสริมดวง บุคคลที่สนับสนุนให้การช่วยเหลือสนับสนุน อดีตที่เพิ่งผ่านมาได้ไม่นาน อดีตทีเป็นจุดกำเนิดของปัญหา ถ้าเป็นบุคคลจะ หมายถึง บุตร บริวาร ลูกน้อง เพื่อน

5. ฐานส่งเสริมดวงที่เป็นแรงสนับสนุนในการแก้ไขปัญหาของเจ้าชะตา อดีตที่ผ่านมา แล้ว
ซึ่งเป็นเหตุที่ส่งไปยังผลในตำแหน่งที่ห้า ซึ่งจุดนี้สามารถทำนาย อาชีพและฐานะ ทางการเงินได้
ถ้าเป็นบุคคลจะหมายถึงคนรัก เพื่อน ญาติพี่น้อง และทำนายนิสัยใจคอได้

6. เหตุการณ์ในอนาคต สิ่งที่มุ่งหวังไว้ในอนาคต หากเป็นบุคคลจะหมายถึงมารดา ผู้ใหญ่ผู้หญิง
เจ้านายผู้หญิง  และเป็นเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นอย่างแน่นอน

7. ปัญหาที่มีอยู่ในปัจจุบัน  วิธีคิดในการแก้ไขปัญหา   ทางออกของปัญหา

8. อิทธิพลของคนรอบข้างเป็นอย่างไร เช่นผู้ร่วมงาน ญาติที่ไม่สนิทนัก
คนที่อยู่ไกลกัน คนอื่นที่อยู่รอบนอกเจ้าชะตาคิดต่อเจ้าชะตาอย่างไร

ตำแหน่งนี้คือทางออกของการแก้ไขปัญหา
9. จิตใจความรู้สึกที่อยู่ในใจ  ความหวาดกลัว ความหวาดวิตก ความรู้สึกที่ซ่อนเร้น
อารมณ์จิตใจที่แท้จริงของเจ้าชะตา ความลับที่ปกปิดไว้ภายในใจที่ไม่สามารถบอกใครได้

10. เจ้าชะตาในอนาคต สรุปเรื่องราวทั้งหมด สรุปผลว่าจะออกมาเป็นอย่างไร
รวมไปถึงเหตุการณ์ในอนาคตที่จะเกิดขึ้น จะดีร้ายก็ขึ้นอยู่ที่ไพ่ใบนี้ด้วย

เว็บพันทิพย์ 4 คน ถ้าถามแล้วที่นั่นไม่ต้องตั้งที่นี่น้า

pantip.com/topic/32428785

ออฟไลน์ หมอกจางตอนเช้า

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อ อุ๊ ค่ะ

คำถาม จะได้เจอคู่ลักษณะแบบไหนคะ

ขอบคุณค่ะ  :)

ออฟไลน์ nongpou17

• วิ่งเล่น
  • *
พู่ค่ะ
ถามเรื่องความรัก อยากรุว่าแฟนเก่ายังรักไหม เขายังรอเราอยู่ไหม

ออฟไลน์ starskull

• วิ่งเล่น
  • *
สุณิ ค่ะ

ความรักค่ะ ผู้ชายอายุมากกว่าที่เคยคุย ตอนนี้ทะเลาะกันรุนแรง
อยากถามว่า จะมีโอกาสได้กลับมาคุยกันอีกไหมคะ

ออฟไลน์ taiping

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อเล่น: เพ้ง ครับ
คำถาม: งานที่ทำอยู่ในปัจจุบัน จะมีโอกาสได้รับการคัดเลือกเข้าทำงานประจำภายใน 2 เดือนนี้(ส.ค.-ก.ย.) หรือไม่

ขอบคุณพี่วิล่วงหน้านะครับ  ;D

ออฟไลน์ littlelovelyying

• วิ่งเล่น
  • *
1/  บอกชื่อเล่น
Ying

2/ ตั้งคำถามให้ชัดเจน
 ดูเกี่ยวกับรัก คนรักเราลักษณะอย่างไร

3/ บอกระยะเวลาที่ต้องการทราบผลทาย
ใน1ปีนับจากนี้จะเจอเค้ามั้ย

ออฟไลน์ littleangle99

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อเเอนค่ะ
คนรักจะกลับมาอยู่ด้วยภายในเดือนสิงหาคม 57 ไหมคะ สงสารลูกน้อยมากเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 04:22:53 PM โดย littleangle99 »

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ

คำถาม จะได้เจอคู่ลักษณะแบบไหนคะ

ได้ไพ่ 2 ไม้เท้า / คู่รัก /อัศวินไม้เท่้าคว่ำ / 10ถ้วย /เดวิล / 2 ดาบคว่ำ / 5เหรียญ / 6 เหรียญ / 1 ไม้เท้า /เดอะฟูลคว่ำ

- เหมือนมีคนมาตามตื้อเราอยู่นะ เรากำลังมีหัวใจชมพูอยู่เป่าเนี่ย ไพ่ความรักขึ้น เหมือนมีคนหนึ่งเรากำลังคุย ดุใจอยู่แล้วมีอีกคนก็มาคอยๆ ตามตื้อ ดูเหมือนมีกระตังค์ ให้เราไม่ลำบากด้วย
- ลักษณะคู่เราต้องไม่เย็นชา มีกิจการแบบเริ่มต้นเล้่กๆ เป็นคนจริงจัง ไม่ใช่เด็กเกินไป

เดี๋ญวเราจะตัดสินใจคบเขาแบบไม่รออะไรแล้ว คืออย่างน้อยๆ ก็ยอมรับการคุยกับเขานั่นละ ทีผ่านมาค่อนข้างพอใจ มีตัวกิเลสนำอยู่

ออฟไลน์ neo one

• วิ่งเล่น
  • *
 1 . ชื่อ หนึ่งครับ
เพิ่งเริ่มทำงานใหม่

2. อยากรู้ เส้นทางของงานใหม่ ก้าวหน้า ราบรื่น ทั้งความสัมพันธ์กับหัวหน้า และเพื่อนร่วมงานไหม

3. ระยะเวลาที่อยากรู้ ภายใน 1 ปี ตั้งแต่ สิงหา ปี 57 - สิงหา ปี 58
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 09:00:06 PM โดย neo one »

พู่ค่ะ
ถามเรื่องความรัก อยากรุว่าแฟนเก่ายังรักไหม เขายังรอเราอยู่ไหม

ยังคงมีคามรักอยู่บ้างนะ แต่เขายังเจ้าชุ้กะล่อนอยุ่อ่ะ เดี๋ญวก็จะมาตามตื้อเราอีกนะ เขาชอบ ญ มีอายุและก็มีเงินนะ เหมือนจะเน้นไปทางเงิน เขาน่าจะหมุนเงินเป็นลูกข่างอยุ่ที่ผ่านมา

ไว้พรุ่งนี้มาต่อนะคะ กว่าจะทำงานได้ เนตเน่ามากค่ะ ทำให้เวลาหายไปหมดเลย ต้องไปทำงานอื่นอีก

• วิ่งเล่น
  • *

ได้ไพ่ 2 ไม้เท้า / คู่รัก /อัศวินไม้เท่้าคว่ำ / 10ถ้วย /เดวิล / 2 ดาบคว่ำ / 5เหรียญ / 6 เหรียญ / 1 ไม้เท้า /เดอะฟูลคว่ำ

- เหมือนมีคนมาตามตื้อเราอยู่นะ เรากำลังมีหัวใจชมพูอยู่เป่าเนี่ย ไพ่ความรักขึ้น เหมือนมีคนหนึ่งเรากำลังคุย ดุใจอยู่แล้วมีอีกคนก็มาคอยๆ ตามตื้อ ดูเหมือนมีกระตังค์ ให้เราไม่ลำบากด้วย
- ลักษณะคู่เราต้องไม่เย็นชา มีกิจการแบบเริ่มต้นเล้่กๆ เป็นคนจริงจัง ไม่ใช่เด็กเกินไป

เดี๋ญวเราจะตัดสินใจคบเขาแบบไม่รออะไรแล้ว คืออย่างน้อยๆ ก็ยอมรับการคุยกับเขานั่นละ ทีผ่านมาค่อนข้างพอใจ มีตัวกิเลสนำอยู่

ตอนนี้ไม่ได้คุยกับใครเลยค่ะ ><

ตอนนี้ไม่ได้คุยกับใครเลยค่ะ ><

ยังไม่เจอใครอีกเหรอ ไพ่คู่รักขึ้นเลยนะเรา

• วิ่งเล่น
  • *

ยังไม่เจอใครอีกเหรอ ไพ่คู่รักขึ้นเลยนะเรา

ยังไม่เจอค่ะ คุยๆกันก็ไม่มี

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55