Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 17 - 23 ธ.ค.55  (อ่าน 3963 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 17 - 23 ธ.ค.55  By บูเช็คเทียน

เอาแค่ความรักสั้นๆ ไปก่อน อิอิ ทำนายย่อๆ เกี่ยวกับรัก สัปดาห์นี้

คนวันอาทิตย์ คนไม่มีแฟน อาทิตย์ที่แล้วอยากได้สุดๆ สัปดาห์นี้มีคนมาหลงรักแล้วจ้า หลงรักหักปักหัวปำ เย้ๆ  คนมีแฟนก็เกิดอาการรักแฟนขึ้นมาประมาณนึกได้ แฟนเราแสนดีนักหนา

คนวันจันทร์ คนไม่มีแฟน สัปดาห์นี้อยากมีรักสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ  คนมีแฟนก็อยากให้แฟนเอาใจสุดๆ อยากให้ใส่ใจสนใจมากๆ

คนวันอังคาร คนไม่มีแฟนรักนี้ช่างทุกข์นัก เนื้อคู่ไปหลบอยู่ซอกไหนรูไหนไม่โผล่มาสักทีหรือเพราะมีให้เลือกเยอะปวดหัวเลือกไม่ถูก คนมีแฟนแล้วสัปดาห์ที่แล้วมีแฟนหลายคน ทำให้เกิดปัญหารักสามเส้า สัปดาห์นี้ได้ทุกข์ค่ะ

วันพุธ  คนไม่มีแฟนสัปดาห์นี้จะหงุดหงิดง่าย เพราะปัญหาเยอะมากที่ผ่านมา มีการเปลี่ยนแปลงด้านความคิด คนมีแฟนอาจจะทะเลาะกันเลิกกัน หรือห่างกันชั่วคราว มีการเปลี่ยนแปลงด้านความคิดค่ะ  หรือคิดตัดใจ เพราะง้อกันแล้วไม่ได้ผลสำหรับคนที่เคยทะเลาะกันหรือระหองระแหงกัน

คนวันพฤ   คนไม่มีแฟนสัปดาห์นี้จะหงุดหงิดง่าย เพราะปัญหาเยอะมากที่ผ่านมา คนมีแฟนอาจจะทะเลาะกันเลิกกัน หรือห่างกันชั่วคราวค่ะ

คนวันศุกร์  คนไม่มีก็อาจจะทะเลาะกับใครจนมีน้ำตานะคะ หรือคิดมากเรื่องรักที่ผ่านมาจนเข้าวัดเข้าวา คนมีแฟนก็จะมีปัญหาจนทะเลาะกันจนเสียใจค่ะ ให้ไปทำบุญกันนะคะคนวันนี้จะทุกข์มากหน่อยกับรัก

คนวันเสาร์ คนไม่มีแฟนก็เริ่มคิดเหงาอยากมีรักสักที มีคู่ไอ้ที่เลือกๆ ไว้เยอะเริ่มคิดจะลดสเปก คนมีคุ่สัปดาห์ที่แล้วทะเลาะกันเลิกกัน สัปดาห์นี้เลยอยากให้รักของตนดีกว่าที่เป็นอยู่ ดีกว่าเก่า เฮ่อ..

ข้อควรระวังสัปดาห์นี้

คนวันพุธ พฤ. ศ. ระวังจะมาทะเลาะกันอันเกี่ยวเนื่องกับความรัก บางคนอาจจะเกินเลย ลงไม้ลงมือ ต้องเสียเงินกระทัน จ่ายค่าเสียหายเพราะการทะเลาะเกี่ยวเนือ่งกับรักครั้งนี้ด้วยนะคะ

ส่วนละเอียดๆ รอไปก่อนนะคะ กำลังปั่น แฮ่ ..

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 17 - 23 ธ.ค.55
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:57:23 PM »

ทั่วไป / รัก / งาน / เงิน / สุขภาพ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิด บนพื้นฐานของโชคชะตาแต่ละคน ทำกรรมดีไว้เยอะ เวลาตกเคราะห์ก็เป็นเบาได้ ทำกรรมหนักไว้เยอะก็ได้รับเคราะห์หนักได้ เวลาได้อะไรดีๆ ถ้าทำดีไว้มากก็ได้มาก ทำชั่วไม่เยอะก็ได้รับกรรมน้อยหน่อย

1.   วันอาทิตย์  ได้ไพ่ 8/3/2/13/21
•   ทั่วไป
-   สัปดาห์นี้ก็ยังคงความหงุดหงิดง่าย บางคนก็อาจจะทะเลาะมีปากเสียงกับคนทั่วไปได้ อารมณ์อาจจะร้อนง่ายๆ แล้วก็อารมณ์มากด้วยสัปดาห์นี้ ระวังจะคุมอารมณ์ไม่อยู่ค่ะ
-   สัปดาห์นี้สำหรับบางคนก็อาจจะต้องเดินทางเยอะมากๆนะคะ ชีพจรลงเท้ากันเลย
-   เกณฑ์การสูญเสียสัปดาห์นี้มีมากค่ะ บางคนก็จะหมายถึงแท้งลูกด้วยอุบัติเหตุ หรือบางคนยอมทำแท้งเพื่อให้สามีกลับคืนมา หรือทำเพื่อให้สุขภาพตัวเองดีกว่าเดิม
•   รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
•   ไม่มีคู่ อาทิตย์ที่แล้วอยากได้สุด สัปดาห์นี้สวรรค์เลยส่งคู่มาให้ ฮ่าๆ  อย่างไรก็ต้องระวังนิดนึงเพราะอารมณ์ช่วงนี้พลุ่งพล่าน จะรักโดยไม่ได้ไตร่ตรองเพราะว่าก็อยากถูกรัก พอมีคนรักก็จะรีบตะครุบ ใช้สติด้วยจ้า
•   มีคู่ คนรักจะเกิดอาการ อารมณ์รักใคร่อย่างหนัก อาจจะมีลูกกันก็คราวนี้ค่ะ คู่คนไม่พร้อมระวังท้องก่อนวัยอันควรค่ะ ถ้าห้ามไม่ได้ป้องกันให้ดีนะคะ ไม่อย่างนั้นอนาคตมีปัญหาค่ะ
-   ครอบครัว หรือหัวหน้า เพื่อนร่วมงาน หัวหน้าลูกน้องสัปดาห์นี้รักใคร่กันดี ยิ้มแย้มช่วยเหลือเกื้อกูลกันดีค่ะ
•   งาน เรียน
-   สัปดาห์นี้อยากมีงานมากๆ สำหรับคนที่งานมีน้อย หรือร้านค้าลูกค้าน้อยก็อยากได้ และคนทำงานอยากทำงานมาก อาจจะเพราะอกหัก เหงาๆ ก็เลยทำงานๆๆจะได้ไม่คิดมาก หรือยากศึกษางานเพิ่มก็เลยสนใจไปหมด อยากทำหลายๆ อย่างพร้อมๆ กัน ระวังร่างกายแย่ค่ะ
-   สำหรับนักเรียนนักศึกษาสัปดาห์ที่แล้วน่าจะมีปัญหา สัปดาห์นี้จะอยากแก้ตัว จะตั้งใจมากขึ้น อยากจะทำให้ดีกว่าเก่า อยากศึกษาหลายๆ เรื่องพร้อมๆ กัน
•   เงิน
-   การเงินสัปดาห์แล้วสำหรับคนค้าขายก็เข้าดี แต่สัปดาห์นี้ลูกค้าเข้าน้อยหน่อย ก็ทำให้ต้องพยายามใช้จ่ายแบบประหยัด แอบเนือยๆบ้าง คืออยากจะขยันมากๆ แต่ก็อดที่จะมีอารมณ์เหนื่อยเลยขยันน้อยลง สู้น้อยลง หรือคนทั่วไปต้องขยันหามาใช้จ่าย แต่จะขยันไม่มาก สู้ไม่มาก เพราะสัปดาห์นี้เบื่อๆ อารมณ์หงุดหงิดค่ะ

•   สุขภาพ เคราะห์
-   –  สัปดาห์นี้ให้ระวังว่าทำงานอะไรมากๆ จะสุขภาพแย่ เพราะหักโหมทำงานเยอะ ศึกษาหลายอย่างจนเครียดจนป่วย หรือแม้แต่เคยโพสต์ด่าคนในเฟซด้วยความโมโห อาจจะโดนคนนั้นที่เราด่ามาเล่นงานค่ะ ระวังหน่อย สัปดาห์เคราะประมาณ ทำอะไรไปเสร็จสิ้นจะมีปัญหาจะป่วยค่ะ จะทะเลาะกับคนเพราะสัปดาห์นี้จะหงุดหงิดค่ะ พยายามอดทนอดกลั้นอารมณ์ไว้มากๆ ค่ะ

Re: พยากรณ์ไพ่ลามะทิเบตรายสัปดาห์ จ.-อา. 17 - 23 ธ.ค.55
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:57:34 PM »
2.   วันจันทร์  ได้ไพ่ 8/2/4/5/9
•   ทั่วไป
-   คนวันจันทร์สัปดาห์นี้อารมณ์หงุดหงิดง่ายนะคะ และมีเกณฑ์สูญเสียหลายอย่าง ข้าวของเครื่องใช้ มีเกณฑ์เกิดอุบัติเหตุ เจ็บตัวเสียเงินรถยนต์ถูกชน ต้องซ่อม ต้องจ่าย เป็นมากน้อยขึ้นอยู่กับเวรกรรมของแต่ละคน สัปดาห์นี้เหมือนเวรกรรมไล่ล่านะคะ ทำไม่ดีอะไรไว้ กรรมจะตามค่ะ
•   รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
-   คนไม่มีแฟน สัปดาห์ที่แล้วที่คิดเยอะเรื่องความรัก โดยเฉพาะคนที่มีทั้งแฟนเก่าแฟนใหม่กลับมาหามาคุยหรือมาคืนดี ก็วุ่นวายกับปัญหาเหล่านี้จนรุ้สึกมีแต่ปัญหาอยากได้รักมากมาย อยากมีความสุขอบอุ่นมากๆ เพราะว่ามันเหนื่อยใจและคิดจะเอาทั้งหมดด้วย
-   หรือคนไม่มีใครสัปดาห์นี้ให้ระวังกิเลสตัวเองเพราะจะอยากมีแฟนมากสุดๆ ไปเลยค่ะ ใครเข้ามาก็คบหมดเลย ดูใจมันทุกคนไปเลย
-   คนมีแฟนสัปดาห์นี้แฟนก็จะเริ่มอยากมีรักเพิ่ม เพราะมีคนเข้ามาวุ่นวายก็มีกิเลสอยากได้คนเก่าที่กลับมาหาด้วย อยากได้สองคนทั้งเก่าและใหม่ ระวังปัญหารักสามเส้านะคะ
•   งาน เรียน สัปดาห์แห่งความผิดหวังผิดพลาด
-   การงานสัปดาห์นี้ไม่ประสบผลสำเร็จเท่าที่ควร หวังว่าจะทำงานเสร็จแล้วได้ผลงานดีๆ แต่ไม่ค่อยสมหวังนะคะ งานที่ทำมาจะออกมาผิดหวังไม่ตรงใจ ต้องมาแก้ไขค่ะ บางคนอาจจะเสียเงินเพราะทำงานพลาดด้วย จ่ายเงินไปบ่นไปไม่น่าเลย คิดว่าทำดีแล้วพลาดได้
-   คนไม่มีงานระวังนัดสัมภาษณ์ จำเวลาผิด จำสถานที่ผิด ไปไม่ทันอดสัมภาษณ์ หรือคุยกันอีกอย่างหนึ่งพอไปเจอหน้างาน เป็นอีกอย่างหนึ่ง เพลียใจกันไป
-   การเรียน อาจจะจำผิดจำพลาด ทำงานผิดพลาด สอบตกได้ เก็งไว้คิดว่าเป็นอย่างหนึ่งได้ผลอีกอย่างหนึ่ง ทำรายงานผิด ตอ้งมารื้อมาแก้ ไปสอบผิดที่ ผิดวัน อ่านตำราผิด ไม่ได้อ่านบทที่จะออก คะแนนสอบไม่ดี
•   เงิน
-   สัปดาห์นี้มีเรื่องให้ต้องจ่ายเงินแบบไม่เต็มใจจ่าย จำใจจ่าย จ่ายไปทุกข์ไป ควรไปทำบุญนะคะ เพราะจะเกิดเพราะความพลาด เพราะอุบัติเหตุ 
-   สัปดาห์นี้ เหมือนเวรกรรมไล่ล่าแบบกระทันหันไม่ทันตั้งตัว เพราะอยู่เฉยๆ จะมีรถยนต์วิ่งใส่ ตกจากที่สูงเช่นตกบันได มีของพุ่งเข้าใส่หล่นใส่หัวตัว ถ้ามีบุญมากหน่อยก็หลบทันหลบพ้น ถ้ามีกรรมมาก จะหลบไม่พ้น เล่นประทัดก็พุ่งใส่ตัว อันนี้เคยเจอมากับตัวสมัยเด็ก แอบดูคนอื่นเล่นห่างๆ ประทัดนี่วิ่งออกนอกกลุ่มคนเล่นพุ่งมาหาเลย วิ่งหนีขึ้นบันไดชั้นสองยังไม่พ้นเลย ไอ้ตัวผีเสี้อตามมาเผาหัวถึงชั้น2เลยอ่ะ นี่คือกรรมหนีไม่พ้น ดีที่อันเล็ก ผมไหม้ไปหน่อยนึง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:57:44 PM »
3.   วันอังคาร   ได้ไพ่ 8/10/12/2/9
•   ทั่วไป สัปดาห์นี้มีแต่เรื่อง
–   เรื่องทั่วๆ ไปในสัปดาห์นี้มีอารมณ์หงุดหงิดง่าย และเกณฑ์สูญเสียค่ะ จะเกิดอุบัติเหตุแบบเวรกรรมตามทันนะคะ เกี่ยวข้องกับการเดินทางด้วย เกี่ยวกับการทำอะไรลับๆ ปิดบังเอาไว้ จะเกิดเพราะสิ่งนี้ที่คุณทำเอาไว้ มันจะถูกเปิดเผยแล้วก็จะเจ็บตัวเสียหาย จากการทำอะไรที่ผิดกฏหมาย ผิดศีลธรรม ใครที่เกิดเพราะเหตุนี้ต่อไปเลิกนะคะ อย่าทำบาปอีก ความลับไม่มีในโลก
–   คนโสดความรัก จะทุกข์กับรักมากเพราะมีปัญหารักเยอะ มีให้เลือกเยอะ เลือกไม่ถูก สุดท้ายจะมีการเปลี่ยนแปลง เลือกเยอะ มีคนเยอะ จะมีคนเลือกที่จะยุติมันซะ
–   คนมีคู่จะทุกข์ที่คนรักเปลี่ยนไปในทางที่ไม่ดี หรือตัวเองจะเปลี่ยนไปในทางที่ไม่ดี คือหมดรักหรือรักน้อยลง หรือเลือกที่จะไป เลือกที่จะไม่ทนไม่อยู่กับปัญหาอีกแล้ว
–   หรือคนไม่มีใครเลยก็จะทุกข์ว่า ทำไมมีแต่คนไม่ดีเข้ามา มีแฟนแล้วชอบเข้ามาหลอก
–   ครอบครัวก็จะมีเป็นทุกข์ที่คนในบ้านมีท่าทีเปลี่ยนไป เหมือนมีอะไรปกปิดเอาไว้ หัวหน้าลูกน้องก็เห็นว่ามีการเปลี่ยนไป มีอะไรปกปิด มีปัญหาอะไรไม่บอก เพื่อนฝูงที่จับได้ว่ามีเพื่อนทำอะไรไม่ดีจับได้ก็เปลี่ยนใจไม่อยากคบ หรือเพื่อนทำอะไรปกปิดเอาไว้ก็อยากเลิกคบ หรือเพื่อนที่คบๆ กันมีอะไรเปลี่ยนไปก็เริ่มทุกข์ คิดหนักว่าเกิดอะไรขึ้น
-   การงานมีปัญหาในที่ทำงาน อาจจะมีปากเสียงในที่ทำงานกับหัวหน้า ลูกน้อง ลูกค้า จะโดนจับได้ว่าทำอะไรผิดเอาไว้นะคะ เช่น ขายของมีของแถม แต่แอบซุกของแถมไม่ให้ลุกค้า แล้วลูกค้าจับได้ฟ้องหัวหน้า งานเข้าค่ะ
-   สำหรับคนไม่มีงาน หางาน อาจจะโดนหลอกให้จ่ายเงินใต้โต๊ะเข้าทำงาน แล้วมีปัญหาไม่ได้งาน หรือพอเข้างานได้ เพราะจ่ายใต้โต๊ะแต่ก็จะโดนจับได้ว่าเข้ามาเพราะไม่ดีค่ะ
-   นักเรียนนักศึกษาจะโดนจับได้เรื่องการลอกข้อสอบ ลอกรายงาน ลอกงานคนอื่นมาเป็นของตนแล้วเอาไปส่ง เจ้าของจับได้มาตามเอาเรื่องนะคะ
-   สัปดาห์ที่แล้วบอกไว้นักเรียนที่เข้าสอบก็อย่าพกอุปกรณ์สื่อสารเข้าไปสอบนะคะ จะพลาดโดนจับได้ อย่าเอาโพยเข้าไปด้วย ถ้าอ่านหนังสือมาดีไงก็สอบผ่านค่ะ สัปดาห์นี้จะโดนจับได้นะคะ
•   เงิน
•   สัปดาห์นี้อยากมีเงินมากๆ เพราะสัปดาห์ที่แล้วใช้ไปเยอะค่ะ สัปดาห์นี้วิตกอย่างมากเกี่ยวกับการเงิน คนค้าขายเงินจะเข้าน้อยมากจนไม่พอรายจ่าย คนทำงานก็ติดลบเพราะเดือนที่แล้วจ่ายหมด สัปดาห์นี้เลยแทบไม่เหลือให้จ่าย บางคนอาจจะต้องหยิบยืมด้วย
-   สัปดาห์นี้ เหมือนเวรกรรมไล่ล่า อาจจะมีคนมาทวงหนี้จากคุณหนี้เงิน หนี้จากการทำอะไรผิดๆ ปิดลับเอาไว้ จะต้องชดใช้ แต่ก็อาจจะแก้ปัญหาไปได้ด้วยดี แบบพลิกล็อค
-   คนป่วยที่มีโรคประจำตัวร้ายแรงอาจจะอาการกำเริบจนเหมือนจะแย่แล้วแต่ก็จะพลิกล็อคหายดีนะคะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:57:56 PM »
4.   วันพุธ    ได้ไพ่ 6/8/4/11/21
•   ทั่วไป
-    ถ้าได้เริ่มต้นทำอะไรไป สิ่งที่ทำไปนั้นจะประสบผลสำเร็จด้วยดีมากค่ะ แต่กว่าจะได้มาก็ต้องต่อสู้อดทนมากหน่อยเหมือนกัน

–   คนโสด สัปดาห์นี้ไม่มีใครเข้ามาค่ะ เงียบเหงาหงอยไปก่อนค่ะ
–   คนมีคู่ ให้ระวังจะทะเลาะกัน จนอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นเลิกกันได้ หรืออาจจะเลิกกันชั่วคราว
–   ส่วนคนที่กำลังดูใจๆ ก็อาจจะต้องตัดใจเลิกรากันไปค่ะ
–   ครอบครัวพ่อแม่ระวังมีปากเสียงกันอีกนะคะ /  หัวหน้าลูกน้องก็ให้ระวังมีปากเสียงกัน จนมองหน้ากันไม่ได้ จะทำงานกันลำบากค่ะ /เพื่อนฝูงระวังผิดใจกันค่ะจนต้องเลิกคบกันเลยค่ะ
•   การงานสัปดาห์นี้ดีค่ะ หวังอะไรจะได้สมหวัง แล้วแต่วาสนาใครดีก็สำเร็จขอได้ทันทีในสัปดาห์นี้  คนค้าขาย จะทำอะไรให้ขอนะคะ นึกเอาเลยในใจ ขอให้ลูกค้าเข้า จะเข้าตามใจเลยค่ะ ถ้าวาสนาดี ขอเยอะได้เยอะ ถ้าไม่ดีขอเยอะก็ได้น้อยค่ะ เราทดสอบแล้วขอได้จริงๆ อิอิ คนที่ตกงานก็ให้ภาวนาขอให้ได้งานเวลาไปสัมภาษณ์ถ้าไม่ขอเกินวาสนา จะได้ค่ะ คนทำงานจะทำงานอย่างราบรื่น ขอยื่นอะไรจะผ่าน
•   การเรียน จะสอบผ่านสอบได้ ได้เกรดตามใจหวัง
•   เงิน
•   สัปดาห์นี้มีถ้าคุณคิดเริ่มทำอะไรใหม่ๆ ก็คงต้องจ่ายเยอะมากทีเดียวค่ะ เช่นค้าขาย ลงทุนเปิดร้านก็จ่ายเยอะ หรือปลูกบ้านซ่อมแซมนั่นนี่ สำหรับคนที่ยังไม่พร้อมจริงๆ ก็อย่าเพิ่งไปริเริ่มทำอะไร เงินจะบานปลายมากขึ้น ยิ่งทำยิ่งจ่าย เงินจะไม่เหลือค่ะ ระวังทำอะไรเกินงบ

•   สุขภาพ  เคราะห์
•   สัปดาห์นี้ระวังทำงานเยอะไป ยังไม่ทันจะทำงานเสร็จ ก็ค้างคาเพราะป่วยเสียก่อน โดยเฉพาะควรจะทำอะไรทีละอย่างอย่าจับงานเยอะเกินไป รับงานมาเยอะๆ จะทำได้ไม่เสร็จค่ะ หรือให้ระวังใจลอยทำอะไรไม่มีสติ ทำๆ ไปไม่สำเร็จก็พลาดบาดเจ็บได้ค่ะ ให้ใช้สติดีๆ นะคะสัปดาห์นี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:58:07 PM »
5.   วันพฤหัส   ได้ไพ่ 11/8/1/18/16
•   ทั่วไป
 –  สัปดาห์นี้คุณจะคิดเริ่มทำอะไรใหม่ๆ ทั้งๆ ที่ผ่านมาสิ่งที่เคยทำก็ได้พังไม่เป็นท่ามาแล้ว ก็เอาที่พังไปแล้วกลับมาเริ่มใหม่ ระวังจะเริ่มบานปลาย เกินงบที่ตั้งไว้ จะเสียทั้งเงินและเวลาเปล่าๆ
 รัก เพื่อน คนรัก ครอบครัว บุตรบริวาร
-   คนไม่มีคู่ ช่วงนี้ไม่มีใครเข้ามาค่ะ หรือมีเข้ามาคุณก็จะไม่สนใจเพราะช่วงนี้คุณไม่ค่อยอยากจะสนใจความรักสักเท่าไร ไม่ดิ้นรน ไม่ไขว่คว้า ไม่ใส่ใจจะมีรัก
-   คนมีคู่ระวังการทะเลาะมีปากเสียงกันค่ะ แล้วก็ไม่ใส่จะง้อด้วย ปล่อย ๆ  ไป ปล่อยไปก่อน เบื่อวุ่นวาย อารมณ์ช่างหัวมัน /สำหรับคนที่ดูๆ ใจถ้าได้ทะเลาะกันก็คงเลิกสนใจไปเลยเลิกไปเลย ไม่มานั่งทนศึกษานิสัยกัน
-   สำหรับครอบครัวทะเลาะกันแล้วต่างคนต่างมึนตึงไม่ง้อ เบื่อแล้ว มันจะทำอะไรกันก็เรื่องของมัน หัวหน้าลุกน้องก็ไม่พุดจาไม่อยากมองหน้า เพื่อนฝูงทะเลาะกันจะหลีกหนีกันไป ถ้าเพื่อนๆ นัดเจอกันแล้วเจอคนที่ทะเลาะด้วยจะไม่ไปเที่ยวด้วย เบื่อคนที่ทะเลาะด้วยอารมณ์ประมาณ เออมันไปกูไม่ไป ฮ่าๆ

-   สัปดาห์นี้ไม่ค่อยสบายใจเรื่องงานเท่าไร เพราะงานที่ทำไม่ค่อยอยากให้ใครรู้ประมาณคิดอะใหม่ๆ อยู่ก็กลัวสิ่งที่คิดจะทำให้งานหมดความสำคัญ โดนขัด โดนขวาง กำลังคิดเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ ในด้านค้าขาย ด้านออกโปรเจคสินค้าใหม่ๆ ด้านงานใหม่ๆ เสร็จแล้วพร้อมแล้วถึงจะป่าวประกาศ
-   สำหรับคนค้าขาย ก็อาจจะคิดหาสินค้าใหม่ๆ มาลงกลัวร้านอื่นทำตาม คิดโปรเจคคิดโปรโมรชั่น / สำหรับคนทำงานกินเงินเดือน ก็กำลังคิดหางานใหม่โดยไม่ให้ที่เก่ารู้ แอบๆ ย่องไปสมัครงาน แอบนั่งหางานใหม่ เบื่อที่เก่า
-   การเรียน เบื่อคนเบื่อปัญหาที่โรงเรียน คิดอยากย้ายไปเรียนที่อื่น อยากย้ายคณะ ย้ายภาควิชา คิดย้ายหาที่เรียนเสริมที่อื่นเพราะคิดว่าไม่โดนใจ
•   เงิน
-   สัปดาห์นี้มีเกณฑ์เสียเงินกระทันหันแบบตัดสินใจปุบปับ หรือโดนขโมย เงินหาย มีคนมายืมแบบอยุ่ๆ ก็มายืม หรือต้องจ่ายเงินเพราะสุขภาพที่กลับมาป่วยอีกแล้ว คนวันนี้จะป่วยแบบเป็นๆ หายๆ มาหลายสัปดาห์แล้ว เรื้อรั้ง เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย ทำให้ต้องจ่ายค่ารักษาตลอด การจ่ายสัปดาห์นี้ จ่ายเพื่อรักษา เพื่อต่อสู้ จ่ายเพื่อเริ่มใหม่
-   คนค้าขายก็ต้องจ่ายเงินเพื่อซื้อสินค้าใหม่ๆ เข้าร้านมาขายสิ้นปี หรือลงทุนสินค้าใหม่ๆ
-   สัปดาห์นี้จะกลับมาป่วยอีกแบบเรื้อรัง เป็นให้รำคาญว่าเป็นอีกแล้วหรือเป็นเพิ่ม บางคนประมาณเป็นไข้ทับระดู หรือเป็นลมหน้ามืดล้มเจ็บตัวประมาณนี้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:58:18 PM »
6.   วันศุกร์   ได้ไพ่ 6/5/17/21/12
•   ทั่วไป
-   สัปดาห์นี้เรื่องที่ทำไปอะไรก็ตามไม่ค่อยประสบผลสำเร็จเท่าที่ควร ยังมีความวิตกกังวลว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น อาจจะโดนย้าย ยากแก่การตัดสินใจไปทุกเรื่อง เงิน งาน ความรัก
มีกระแสการเปลี่ยนแปลงก่อตัวขึ้น

-   คนไม่มีคู่ ไม่มีใครเลย ก็อาจจะคิดว่า ไม่มีใครเข้ามาบ้างเลยเหรอ หรือคนที่ยังไม่มีใครก็อาจจะรู้สึกเจ็บปวดฝังใจกับรักครั้งเก่า ไม่ลืมสักที เป็นความรู้สึกที่ไม่มั่นคงในจิตใจ
-   คนมีคู่แล้วก็อาจจะมีปัญหากันแรงๆ แต่ไม่ได้เลิกกัน แต่ก็มีความเจ็บปวดใจกับปัญหาที่มากระทบ ที่รุ้สึกว่ารักปัจจุบันเริ่มเปลี่ยนแปลงไปไม่มั่นคงอย่างเก่า
-   ครอบครัว พ่อแม่พี่น้องจะรุ้สึกเสียใจกับการกระทำของคุณหรือคุณเสียใจกับคนในครอบครัว
-   หัวหน้าลูกน้องผิดหวังกับความสัมพันธ์ภายในองค์กรที่ไม่คิดว่าจะทำให้ต้องเสียใจทุกข์ขนาดนี้ เริ่มคิดว่าความสัมพันธ์เริ่มมีปัญหา
-   
-   งานสัปดาห์นี้คิดเยอะ ว่าจะเอาอย่างไรกับงานที่ทำดี ทำต่อหรือเปลี่ยนงาน ย้ายงาน ถ้าที่ทำอยุ่ไม่ได้เลื่อนงาน เลื่อนตำแหน่ง ขึ้นเงินเดือนย้ายไปทำอย่างอื่นดีไหม เพราะรู้สึกเหมือนตัวคนเดียว ไม่มีใครช่วยอะไรได้ เหงาๆ มีปัญหาคิดคนเดียวแก้คนเดียว เหนื่อยใจ
-   หัวหน้าก็อยากได้คนมาช่วยแล้ว เจ้าของกิจการก็อยากขยายกิจการเพราะทำเริ่มไม่ไหว แต่ก็อาจจะไม่ได้ขยายได้ดั่งใจนะคะ
-   นักเรียนนักศึกษางานกลุ่มเหมือนทำคนเดียว เพลียใจเพื่อนฝูงปล่อยให้ทำคนเดียว คิดเยอะทำเยอะจนจะป่วยรับหน้ามาหมดคนเดียว เหนื่อยนะไม่ได้เก่งกาจขนาดนั้นมาช่วยกันหน่อย

•   เงิน
•   คนค้าขายก็อาจจะเซ็ง เพราะค้าขายได้แต่เงินไม่ค่อยได้ กลับเจอโรคเลื่อน ทำงานให้เสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้เงิน ลูกค้าเลื่อนจ่าย จ่ายช้า ขอเครดิต คนให้กู้ให้ยืม โดนเลื่อนนัดชำระเซ็งกันไป เงินจะไม่ได้ตามที่ตกลงกันค่ะ ขอยืมใครเขาจะให้รับปากแล้วก็เปลียนใจไม่ให้ ยื่นกู้ไม่ผ่าน เจรจาอะไรค่อยสำเร็จดังใจค่ะ ค้าขายก็ได้เงินไม่ตามที่คิดว่าจะได้

-   คนที่เจ็บป่วยอยู่อาจจะเริ่มอ่อนแอไม่มีแรงสู้ เพราะสัปดาห์นี้ร่างกายมีปัญหาขาดความสมดุล อาจจะร้อนใน กินของทอดย่างๆ มากๆ ทอลซิลอักเสบ กินร้อนมากก็ร้อนในต้องกินเย็นด้วย เป็นเรื่องการทำอะไรที่ไม่พอดี หักโหม ทำเกินกำลัง แล้วก็จะล้า อ่อนเพลียเกินไป

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:08:00 AM »
7.   วันเสาร์   ได้ไพ่ 15/14/18/9/2
•   ทั่วไป
-    สัปดาห์แห่งความเบื่อ เซ็ง เหงา โดดเดี่ยว คิดมาก เหมือนโดนทิ้ง เปลี่ยวใจ เนือยๆ เพราะใจคิดว่าเหมือนไม่มีใครสนใจ ไม่มีใครรัก ไม่มีใครต้องการ จะไม่อยากทำงาน ไม่อยากไปไหน ไม่อยากกิน เครียดเรื่องการเงินอีก มีรายจ่ายที่ต้องจ่ายเกินรายรับแล้วหามาจ่ายไม่ได้ ทำให้หนักใจ ไงก็ดูแลตัวเองมากๆ เราต้องรักตัวเองให้มากๆ ก่อนค่ะ อย่าไปหวังว่าจะให้คนอื่นมารักเราเท่าตัวเรารักตัวเองค่ะ

-   คนไม่มีคู่ อยากมีคู่กับเขา เหงาหงอย คนที่กำลังดูใจก็อาจจะกำลังเซ็งคนที่เข้ามาดูเหมือนไม่ใส่ใจไม่สนใจอย่างใจที่อยากได้ ไม่ค่อยโทรหา ไม่เห็นพาไปไหน ไม่แนะนำตัว ไม่เอาใจ วันๆ เหมือนไม่มีแฟนเท่าไร ไม่ทุ่มเท
-   คนมีคู่สัปดาห์นี้ก็บ่นคนรักไม่ใส่ใจไม่สนใจ อยากให้ดูแลใส่ใจมากกว่าที่เป็นอยู่ มีแฟนเหมือนไม่มี ไปไหนมาไหนคนเดียว เจ็บป่วยก็ไม่ถามไถ่ จะมีทำไมแบบนี้อารมณ์นี้เลยโดดเดี่ยวเดียวดาย อยากไปไหนมาไหนกับแฟนแต่แฟนดันไม่อยากไป ขี้เกียจ ไม่ชอบในสิ่งที่เราทำ
-   ครอบครัวครัวพ่อแม่ลูกพี่น้องเหมือนถูกทิ้งให้อยู่คนเดียว เหงามาก กลับไปหาพ่อแม่กันบ้างนะคะ คุยกับท่านบ้าง พ่อแม่ก็อย่าเอาแต่ทำงานสนใจลุกด้วยระวังลูกเก็บกดมีปัญหาอะไรต่อไม่ไม่เล่าไปบอกแต่เพื่อนเสียคนไปต้องโทษตัวเองที่ไม่ให้เวลาค่ะ พี่น้องก็รู้สึกว่าไม่สนใจกัน จะคิดมากเหมือนไม่มีใครรักนะคะ
-   สำหรับหัวหน้ากับลูกน้อง อยากให้ได้รับความใส่ใจกันและกันมากๆค่ะ เหมือนโดดเดี่ยว
-   เพื่อนฝูง บางคนรุ้สึกได้เลยว่าเพื่อนไม่รัก โดนกันออกจากกลุ่ม อยากให้เพื่อนมาใส่ใจสนใจหน่อย อารมณ์อยากให้เพื่อนชวนไปเที่ยวมั่งไรมั่ง ไปไหนไม่ชวนกันเลย  เอ๊ะ คนวันเสาร์นอยคนวันพุธอยู่เปล่าอ่ะ ฮ่าๆ
สัปดาห์นี้บางคนอาจจะโดนที่ทำงานบีบให้ออกจากงานค่ะ โดนไล่ออกแบบหาเรื่อง หรืออยากเปลี่ยนงาน ย้ายงานกระทันเพราะเริ่มคิดมาได้สักพักแล้ว กำลังเตรียมหาทางหนีทีไล่ด้วยความวิตกว่าโดนบีบอยุ่ โดนหาเรื่องอยู่ ทำงานไปเครียด เพื่อนร่วมงานไม่คบ
นักเรียน นักศึกษา จะโดนอาจารย์กดคะแนน โดนทำโทษ ให้งานทำแบบยาก ๆ ก็วิตกว่าจะทำไม่ได้

•   เงิน
•   สัปดาห์นี้ คิดถึงเรื่องเงินๆ ทอง อยากให้เงินเข้ามา เพราะมีหน้าที่รับผิดชอบที่ต้องจ่าย แต่เงินไม่ค่อยมีไม่ค่อยเข้ามาดั่งใจ หรือบางคนอาจจะโดนคนมาทวงหนี้เพราะไปยืมเขามา เขาก็มาตามเอาคืนตามสัญญาที่ว่าจะให้ แต่คุณจะไม่มีให้เขาหรอก จะหมุนเงินไม่ทัน ไม่จ่ายหนี้ค่าสินค้า ค่าใช้จ่ายต่างๆ ผิดนัดเบี้ยวนัดกับเจ้าหนี้ ได้เงินเข้ามาก็ต้องไปจ่ายออกไปหรือบางคนได้เงินมาไม่สุจริตนัก หรือบางคนก็มีคนเข้ามาขอกู้เงินโดยที่ตัวเองไม่ได้มีอาชีพให้กู้
-   สัปดาห์นี้จะเหงาๆ เบื่อๆเซ็งๆ ไม่ค่อยอยากกินอะไร ร่างกายไม่อยากกินไปเฉยๆ อาจจะเป็นเพราะคิดมากเรื่องไม่คอยมีคนใส่ใจสนใจ ไม่ค่อยมีคนรัก พาลเบื่อ กินอะไรไม่ลง ไม่อยากไปไหน ไม่อยากเจอใคร รวมถึงไม่อยากดูแลตัวเองไม่อยากรักษาตัวอีกแล้ว บางคนจะเริ่มไม่รักตัวเอง ปล่อยตัว ไม่อยากทำอะไรให้ตัวเองแบบดีๆ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55