Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองดูไพ่ยิปซีแบบ 78 ใบกันไหมคะ แต่ห้ามคาดหวังจะแม่น เพราะมั่ว อิอิ ครั้งที่ 1 (ทดสอบ)  (อ่าน 32864 ครั้ง)

ออฟไลน์ BiscuitzZ

• วิ่งเล่น
  • *
เราทำบุญทุกครั้งเรานึกถึงคุณวินะคะ เพียงแต่เราไม่ได้ไปบริจาคเป็นเงินไรงี้อ่ะค่ะ  :)

ออฟไลน์ numiel_07

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อ : น้ำตาล
เกิด : วันจันทร์
คำถาม : เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ค่ะ
เลข : 1(7)/ 2(16)/ 3(32/35)/ 1(12/21)/ 3(28/17)/ 2(2/11)

ออฟไลน์ นางสาวสมหวัง

• วิ่งเล่น
  • *

ออฟไลน์ kittiya2500

• วิ่งเล่น
  • *
คิวไพ่ยิปซีคิวที่ 4 คะ

ชื่อเอ้คะ ตามมาจาก bloggang นะคะ

ถามเรื่องความรักคะ ตอนนี้เรากับแฟนเราดีกันแล้วคะ อยากจะถามเรื่องความสัมพันธ์คะ ว่าความสัมพันธ์ในอนาคตต่อไปจะเป็นอย่างไร แล้วเรื่องที่เค้ามีกิ๊กจริงอย่างที่เราสงสัยรึเปล่าคะ
แล้วดวงเรากับเค้าจะได้มีโอกาสอยู่ด้วยกันรึเปล่าคะ 
เราเกิดวันศุกร์นะคะ วันที่ 2 เมษา 2536  แฟนวันพุธกลางคืน วันที่ 30 มกราคม 2534 คะ
เลือกไพ่เบอร์
12 14 66 55 22 2 20 16 9 10
ขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 01:54:16 PM โดย kittiya2500 »

ออฟไลน์ เอ้ก

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อเอ้ก ครับ รบกวนสอบถามเรื่องความรักครับ
ชอบน้องอยู่คนนึง แต่ไม่รู้ว่าน้องเค้าชอบเราอยู่หรือเปล่า ?
ถ้าไม่ใช่น้องคนนี้ผมจะมีแฟนมั้ยครับ แล้วเนื้อคู่จะมีลักษณะแบบไหนครับ

ผมเกิดวันอังคาร น้องเกิดวันศุกร์
เลือกไพ่ 53 76 15 44 6 16 24 35 46 67

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kan

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อ กัน ค่ะ

ถาม เกี่ยวกับความรักว่า เค้ายังรักเราอยู่มั้ย ค่ะ

(15/7/11) (8/12) (17/26/40/35/5)

กันเกิดวันศุกร์ เค้าเกิดวันอาทิตย์

ขอบคุณมากค่ะ

กันได้ ไพ่เจ้ดถ้วย/ ไพ่เดท / ไพ่หกถ้วย /ไพ้แปดเหรียญ / ไพ่สิบดาบ / ไพ่สามไม้/ ไพ่หกดาบ / ไพ่กงล้อ / ไพ่หนึ่งดาบ / อัศวินถ้วย

นิสัยกัน - เป็นคนช่างเลือกแต่ใจโลเล ใจไม่แน่นอน ตัดสินใจอะไรไม่ได้ คิดไม่ตก แต่ก็ไม่ได้เลือกคนรักที่รวยและเก่งมากๆ ไม่ต้องรวยและมากก็ได้ เวลาทุกข์ทำใจไม่ได้ เวลาเจอปัญหากันก็จะไม่สู้ปัญหา ปล่อยให้ใจจมอยู่กับความทุกข์ หมดแรง ใจคิดแต่เรือ่งเก่าๆ วนไปวนมา คิดถึงแต่แฟนเก่า เรื่องเดิมๆ  แต่ใจก็ยังไม่อยากคืนดีกับคนรักเก่า เป็นคนไม่ค่อยจำ เจ็บแล้วไม่จำ แทนที่จะหาคนใหม่ที่ไม่ทำให้เราช้ำใจก้ไม่ยอมพักใจ หาคนใหม่ พอเสียใจแล้วทิ้งทุกอย่าง ไม่อยากจทำงานหาเงิน ไม่มีกระใจทำงาน ปกติก็เป็นคนกล้าได้กล้าเสีย ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรค ใจเด็ดเดี่ยวมั่นคง แต่พอมีปัญหารักก็เลยหมดอาลัยตายอยาก ตอนนี้เลยไม่อยากเริ่มและจริงจังกับใครอีก

- รักที่ผ่านมา ย่ำแย่บอบช้ำหมดแรง แม้ปัจจุบันจะเลิกกันแล้วแต่ก็ตัดใจไม่ได้ยังคิดเยอะว่าจะเลือกอะไรอย่างไรดี อนาคตก็จะยังไม่คิดมีรักใหม่ ไม่เริ่มต้นใหม่

- นิสัยแฟนเป็นคนที่หาเงินเก่งใช้เงินเก่ง อ่อนไหวง่าย เจ้าชู้ นักรัก ชอบแต่งตัวชอบความมั่นคง ชอบความสมบูรณ์แบบ เป็นคนหน้าตาดีและเรียบร้อย

- ปัญหา อยากพักใจกับปัญหาวุ่นวาย แต่ใจก็อยากกลับไปคืนดีแฟนเก่า แต่คิดอีกทีก็ไม่กลับไปดีกว่า

- คนภายนอกมองว่าดีแล้วที่เลิกกันจะได้มีโอกาสได้ค้นพบได้เจอคนใหม่ๆ ที่ดีกว่า

- คุณตั้งใจว่าจะสู้อย่างเด็ดเดี่ยวแล้ว จะฟื้นฟูสภาพจิตใจตัวเองให้แข็งแกร่งอย่างเก่า ไม่จมกับทุกข์ก้บปัญหา

- แฟนเก่าก็คงยังคิดถึงคุณอยู่บ้างค่ะ และอยากกลับมาหาคุณบ้าง แต่คุณจะไม่เอาเขาในอนาคตค่ะ

- กันเป็นคนวันศุกร์ ต้องเหมาะกับคนวันอังคารค่ะ ถูกโฉลกกันดี วันอาทิตย์ยังไม่เหมาะเป้นคู่กันค่ะ คนอาทิตย์ไม่ค่อยง้อด้วยค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณวิที่ดูดวงให้ ปกติกันก็จะทำทานแล้วเอ่ยถึงชื่อคุณวิค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือป่าว และบางคืนเวลากันสวดมนต์ก็จะระลึกถึงตามแต่วาระและโอกาสค่ะ  และ ที่กันจะรีวิวดวงต่อไปนี้ ขอให้คุณวิอโหสิกรรมให้กันด้วยนะค่ะ อาจจะมีบางส่วนที่ไม่ตรง แต่บทสรุปสุดท้ายก็ตรงกับสิ่งที่กันคิดไว้ค่ะ ว่า กันจะเดินต่อไปข้างหน้าอย่างเด็ดเดี่ยวแล้ว

นิสัยของกัน -- กันเป็นคนกล้าได้กล้าเสีย ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรค ใจเด็ดเดี่ยวมั่นคง แบบที่ไพ่บอกเลยค่ะ  เพิ่มอีกนิดคือใจร้อน และ aggressive ค่ะ แต่เวลาต้องตัดสินใจเลือกอะไรก็มักจะโลเล เช่นชอบกระเป๋า 1 ใบ แต่มีสองสี ก็จะตัดสินใจอยู่นานว่าจะเอาใบไหนดี บางครั้งก็เอามันทั้งสองใบไปเลยค่ะ

กับความรักครั้งนี้ -- ก็ยอมรับว่าเป็นความผิดหวังแบบไม่ทันตั้งตัว ในช่วงแรกๆๆก็ใช้เวลาทำใจอยู่นานพอสมควร เสียใจมาก ที่ไม่มีแม้แต่คำอธิบาย คิดวนๆๆ เรื่องเดิม แล้วสุดท้ายค้นพบในเวลาต่อมาว่า การปล่อยให้แต่ละคนมีเวลาได้เรียบเรียงความคิดของตัวเองน่าจะดีกว่า (เลยไม่แน่ใจว่า ไพ่เลยขึ้นว่าไม่สู้ปัญหาหรือป่าว) แต่ ในระหว่างนั้น งานการ เพื่อนฝูง สังคม ก็ ไม่ได้เสียไปด้วยนะค่ะ

นิสัยแฟน -- อันนี้ ก็มีตรงประมาณครึ่งนึง เช่น เป็นคนอ่อนไหว เจ้าชู้ นักรัก ใช้ตังค์เก่ง ค่ะ

คนภายนอก -- อันนี้ตรง 100% ค่ะ

กันตัตสินใจเด็ดขาดที่จะเดินไปข้างหน้าแล้วค่ะ ดังนั้น ในส่วนนี้ กันก็คิดว่าตรงค่ะ ส่วนแฟนเก่า กันไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเค้ารู้สึกอย่างไรค่ะ

ขอบคุณพี่วิอีกครั้งสำหรับคำแนะนำนะค่ะ _/|\_

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
เราทำบุญทุกครั้งเรานึกถึงคุณวินะคะ เพียงแต่เราไม่ได้ไปบริจาคเป็นเงินไรงี้อ่ะค่ะ  :)

ขอบคุณค่ะ ต้องช่วยทำแทนเค้าบ้างเพราะเค้าก็ไม่ได้ทำอะไรบ่อยเหมือนกัน แหะ

อีกอย่างจะได้ไม่ติดหนี้กันนะคะ

ขอบคุณ คุณkan เช่นกันค่ะ ก็น่าจะใช้ได้ค่ะ คือมันควรระลึกถึงเรา ถึงครูเราให้เราด้วย เพราะเราก็ดูไม่ได้เก็บเงิน เพราะจะได้ไม่ติดหนี้กันค่ะ

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
ขอลองดูแบบนี้มั่งนะคะ  ;D

อยากทราบว่าที่คุณบอกว่าแฟนที่ห่างกันไปจะกลับมา (ห่างกันเลิกกันเพราะภาระหน้าที่ )  อยากรู้ว่าเค้าจะกลับมาจริงๆใช่มั้ยคะ เขายังรักเราอยู่ไหมคะหรือไม่รักเลย เค้าคิดจิงจังกับเรามากน้อยแค่ไหนคะ
แล้วการกลับมาครั้งนี้จะดีหรือไม่ดีคะ  ความสัมพันธ์ของเรากับเค้าต่อไปจะเป็นไปในทิศทางไหนคะ 
เลือกเลข  (15/7)     (1/10/5/4)   (34/22/38/17)

กันเกิดวันจันทร์ เค้าเกิด วันศุกร์ ค่ะ

ถามวกวนก็ขออภัยด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังสับสนมึนงงเล็กน้อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  :D

คิวยิปซีที่ 3  อิอิ กลัวเขียนๆ ไปแล้วหายเลยต้องเขียนไปเซฟไป ฮ่าๆ

กันเป็นคนวันจันทร์ คุ่ที่เหมาะคือพุธกลางวันนะคะ จะไปกันได้ดีบางทีชิวๆ เหมือนกัน เล่นๆ สนุกๆ เหมือนกัน

คุณกันได้ไพ่ - เดอะเวิร์ล/ สามไม้เท้า/ เดอะฟูล/ คิงออฟเพนตาเคิล/ เดอะเมจิกเชี่ยน/ สิบดาบ/ เก้าถ้วย/ แปดไม้เท้า/ สองไม้เท้า/สามถ้วย

ลักษณะนิสัยของกัน
- ปกติเกิดมาสบายนะคะ มีทรัพย์หรือไม่ค่อยลำบากแต่เด็กๆ ที่บ้านให้การสนับสนุน บ้านน่าจะกิจการเกี่ยวข้องกับภาษา กับต่างประเทศ เป็นคนชอบเดินทางไปโน่นมานี่ ชอบทำนั่นนี่ ทำแล้วก็ต้องให้สำเร็จ แล้วก็อยากทำสิ่งใหม่ๆ ไปเรื่อย ไม่หยุดนิ่ง คนรอบข้างคุณดี มีบริวารดี แต่จะทำทีละอย่างนะ คือให้เสร็จเป็นอย่างๆไป ใครจะทำอะไรคุณไม่ได้ หรือถ้าทำได้ ก้จะแพ้ภัยไปเอง คุณไม่ยอมจำนวนต่อการถูกหลอกลวง ไม่สิ้นหวังอะไรง่ายๆ คือถ้าเจออะไรหนัก เหมือนแย่มากๆ แต่ก็จะไม่ยอมแพ้ให้แย่อยุ่อย่างนั้น คุณชอบฟังเสียงคนรอบข้างโดยเฉพาะผู้ใหญ่
มักปรึกษาผู้ใหญ่ ชอบมีคู่คิด เป็นคนชิว ชอบท่องเที่ยว เป็นมิตรกับคนง่าย บางครั้งก็ง่ายจนเกินไป หรือเล่นมากไปจนเหมือนเป้นคนเจ้าชู้ ไม่จริงจัง แต่ไม่ยึดติดกับสิ่งของ  แต่ไม่ชอบทำงานหนัก แต่ว่าใช้เงินเก่ง รักไม่ชอบแย่งของใคร ไม่ชอบพ่อหม้าย ไม่ชอบคนอายุมากๆ ใช่เงินเก่งแต่ก็หาเงินเก่ง ชอบเฮฮาปาร์ตี้

ที่ผ่านมา เคยมีปัญหารักสามเศร้า แต่ว่าคุณไม่ชอบแย่งชิงกับใคร เนื่องจากเป็นคนรักเกีรยติรักศักดิ์ศรีก็เลยเลิก ก็เลยไม่ทันได้เกิดปัญหารั
กสามเส้า พอรู้ก็เลยไม่ยุ่งเลย ให้เขากลับไปแก้ปัญหาตัวเองให้เรียบร้อยก่อน แก้ปัญหารัก และปัญหาการเงิน อนาคตคุณจะกลับมาฟืันรักกันใหม่ ที่จำต้องเลิกกันไป ก็จะกลับมารื้อฟื้น

แฟนของคุณมีภาระหน้าที่ ที่กิจการมีปัญหา อาจจะล้มละลาย ก็เลยต้องกลับไปแก้ปัญหาให้ที่บ้าน ฟื้นฟูกิจการ อาเจจะเป็นกิจการประเภทอสังหาริมทรัพย์ ประเภทโดนผู้รับเหมาโกงมา สร้างบ้านให้เขาไม่เสร็จ ต้องไปคอยคุม ไหนจะปัญหารัก ทำให้เขาไม่มีเวลาเต็มที่ เขาจะได้ไปแก้ปัญหาอย่างสบายใจ ไม่ต้องห่วงนั่นนี่ปัญหาเยอะเกินไป  เมื่อเขาฟื้นกิจการสำเร็จ เขาก็จะกลับมาเอง

ตอนนี้ใจคุณรอให้เขาแก้ปัญหาให้เสร็จหมด แล้วกลับมา แต่ตอนนี้ปัญหายังไม่จบ ก็เลยยังไม่กลับมาค่ะ
และก็คิดว่า เมื่อปัญหาหมดไปคราวนี้ก็คงจะได้มาเป็แฟนกันต่อ อยากมีแฟนแล้ว อยากคบกับเขา  เดี๋ยวเขาจะแก้ปัญหาของเขาได้ จะกลับมาค่ะ จะแก้สำเร็จด้วยดีด้วย แล้วก็จะกลับมาคืนดีกัน คบกันค่ะ มีความสุข

ปัญหาตอนนี้คือ เขายังแก้ไม่ได้นะคะ เขากำลังพยายามฟื้นฟูอยุ่ค่ะ แต่แก้ปัญหารักของเขาไปได้ อาจจะหมายถึงการให้เงินแฟนเขาไปเขาก้เลยหมด ต้องหาใหม่ด้วย หย่าแล้วแบ่งสมบัติกัน
คนภายนอกมองว่าเขาจะแก้ปัญหาได้ค่ะ

ใจคุณก็คิดว่า อยากมีคุ่มากๆ แล้ว อยากมีแฟน อยากให้เขากลับมาสักที ไวๆ

สรุป คุณจะได้กลับมาคบกัน อย่างมีความสุขค่ะ

เดี๋ยวลองหาเดือนต่างๆ แป๊บ ยังงงๆ อิอิ

อันนี้เราลองมั่วนะคะ ไม่ตรงบอกด้วยเราจะได้หาทางวิเคราะห์ทำไงให้หาทางช่วยบอกปัญหาคนได้มากๆ นะคะ

เดือนมิ.ย. ปีนี้คุณมีปัญหากัน คิดว่าเดือนนี้ ธันวาคม คงแก้ปัญหาแฟนไปได้
เด๋วเดือนพ.ค. ปีหน้า คงติดต่อมาหาคุณ แล้วช่วงมิถุนาปีหน้าถึงจะได้มาเริ่มต้นกลับไปคบกัน
เดือนมกราปีหน้า แฟนคุณจะเริ่มฟื้นฟูกิจการได้แล้ว
กุมภา จะเริ่มสบายใจ อาจจะติดต่อกลับมาช่วงนี้ค่ะ ชิวๆๆ
มีนาก็เริ่มเร่งหาเงินพลิกสถาณการณ์
เมษา ปีหน้าเริ่มดีมากๆ แล้ว
พฤษ ปีหน้าก็เริ่มคิดว่า พร้อมแล้วกับการมีคุ่
มิ.ย. ปีหน้า ก็คุยกันตัดสินใจคบกันค่ะ

จบแล้ว โปรดให้คะแนนด้วยค่า ไม่ตรงบอกด้วยค่าไม่โกรธใด ๆ ทั้งสิ้นค่ะ เต็มที่ได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ต่อไปท่านอื่น ลงชื่อแล้วเขียนคิวให้เราด้วยค่ะ  ใส่คิวแบบนี้เลยค่ะ คิวยิปซีที่ เราจะบันทึกการดูแบบยิปซีบ้างนะคะ
ที่นี่ดูไปสอง ที่บล็อคดูไปสองแล้ว ก็เริ่มดูไพ่ออกบ้างแล้วค่ะ อยากรู้ว่าดูกี่คนเริ่มคล่อง เริ่มดูออก ตอนนี้ดูออกบ้างแล้วก็ถือว่าไวเหมือนกันนะคะ

เพราะที่หัดดูตัวเองนี่ ดูไม่รู้เรื่องเท่าไร ฮ่าๆๆ แต่มาดูคนอื่น กลับดูออกแต่คนแรกอ่ะ แปลกดี เหอเหอ ถึงต้องดูคนอื่น ดูตัวเราเหมือนอคติ

ต่อไปเราก็แจ้งไว้เลยนะคะ เราก็จะดูฟรีแบบนี้ไปเรือ่ยๆ แม้ว่าจะเก่งแล้วก้ตาม แต่ก็จะมีสองส่วน คือฟรีก็ฟรีจริงๆ ดูเป็นปกติ  กับส่วนที่เก็บค่าบริการ อันนี้ก็จะดูให้เยอะกว่าปกติ ประเภทถามเยอะอะไรแบบนี้  แต่ตอนนีน้เรายังไม่รู้ว่าจะดูเก็บเงินดูอะไรบ้างคิดเท่าไร เอาไว้ก่อน แต่คิดว่าเร็วๆ นี้ค่ะ เพราะถ้าเก็บค่าบริการก็ควรจะให้คำตอบอะไรได้มากและให้เวลา  เหมือนซื้อเวลาดีกว่าโน๊ะ โฮ่ๆๆๆๆ

เพราะดูฟรีก็เอาเวลาว่างมาทำได้เท่านั้น แต่ถ้าเก็บเงินก็ต้องให้เวลา ประหนึ่งเป็นจิตแพทย์ รับฟังปัญหาและชวยหาหนทางแก้ไขให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้  อ่อ เราเป็นพวกชอบหาทางแก้ค่ะ แต่เราจะช่วยเฉพาะคนที่อยากจะแก้ปัญหาจริงๆ นะ คนไทยยังไม่คุ้นชินกับจิตแพทย์ เมืองนอกเขาเครียดแล้วไปหากันเป็นปกติ ทำนองหาเพื่อนคุยระบาย หาทางแก้ ซื้อเวลาเขา   

จริงๆ หมอดูในไทยเยอะมากมาย ก็คือจิตแพทย์ง่ายๆ แต่มันยากตรงที่ ไม่ใช่ทุกคนจะหาทางแก้ให้ได้จริงๆ มีแต่ดูได้เฉยๆ กับบางคนบอกทางแก้แบบเก็บเงินแพงๆ หรือไปทำอะไรที่มันยากๆๆ  สำหรับเรื่องนี้เราก็ว่า บางครั้งก็ควรทำถ้าทำแล้วได้จริง เพราะหมอบางคนทำได้จริงๆ
เขาทำได้จริง เขาก็มีค่าเหนื่อย ค่าครู ค่าความรู้ ค่าใช้จ่ายอื่นๆ จิปาถะ เขาก็จะเอาเยอะหน่อย  โดยเฉพาะคนที่ทำเป็นอาชีพ และไม่ได้ทำกันบ่อยๆ นานๆ ทำที

เราเข้าใจนะ แต่บางคนก้อาจจะเก็บแพงไป โดยเฉพาะคนเดือดร้อนแต่ไม่มีค่าบริการแก้ปัญหาก็ยิ่งว่าแพง

สำหรับคนที่เขาทำได้จริงๆ มันเหนื่อยค่ะ  ขนาดเราดู 9 ใบไพ่ลามะฯ เรายังหมดแรงเลยค่ะ วันไหนดูเยอะเรามึนไปเลยนะคะ หมดแรงค่ะ
ตื่นมาก็ยังหมดแรงไม่สดชื่น กว่าสมองจะหายมึนก็ช่วงบ่ายเลยค่ะ แต่ถ้าวันไหนดูน้อยๆ ก้ยังพอไหว

ที่สำคัญเวลาเราดูมากๆ เราจะเกิดอาการท้องบวมเลยค่ะ เครียดจัด ฮ่าๆๆ

เมื่อวันจันทร์เราดูเยอะจัดเกินไป คือเร่งทำงานด้วย ดูทั้งดวงรายสัปดาห์ และดูให้แต่ละคนด้วย เร่ง แข่งกับเวลา ปรากฏว่าเช้าวันอังคารเราท้องมีแต่ลม ตดทั้งวัน ฉี่ทั้งวัน เรอทั้งวัน ท้องแข็งบวมลมกินยาธาตุทั้งวันไม่หาย ตอนนี้เลยซื้อยาหอม5 เจดีย์มาแล้วค่ะ กันเป็นอีก ฮ่าๆๆๆๆๆ  ทำให้รู้เลยว่า อย่าเยอะเกินไป

คนเขาเก็บเงินไงคะ  เพราะว่าร่างกายมันแย่ พอไม่เก็บ เราก็ต้องใช้เงินตัวเองมารักษาตัวเองเวลาดุให้คนอื่นก็เลยต้องเก็บ

ทำฟรีถ้าไม่มีใครเป็นอะไรก็คงไม่ต้องเก็บได้ แต่บางคนเป็น ถ้าไม่เก็บค่าดู แล้วตัวเองเจ็บป่วย ก็คงต้องเลิกดูฟรี ประมาณนี้

เราเคยเห็นคนทำพิธีแก้กรรมนะคะ เหนื่อยค่ะ เหนือ่ยตั้งแต่เริ่มดูดวงให้ ยันสวดให้เขา วิ่งหาของซื้อของ มาจัดมาเข้าพิธี แล้วก็ไปทำพิธี ต้องเร่งรีบตามฤกษ์ ตอนทำก็ต้องเหนื่อยใช้สมาธิ ทำแล้วถ้าทำไม่ถูก เข้าตัวอีกต่างหาก ได้เงินค่าทำมา ไม่พอค่ารักษาตัวอีกนะ เพราะหลังทำแล้วหมดสภาพค่ะ ต้องรอฟื้นร่างกาย ที่เหนือ่ยที่ใช้พลังไปเยอะ สำหรับคนที่ร่างกายไม่แข็งแรงอยู่แล้วด้วยค่ะ ต้องนอนไปวันหนึ่งเต็มๆ ค่ะ

บางคนไม่เข้าใจทำไมเรียกเยอะ ไปเอาเงินคนที่เขาเดือดร้อน  แต่ไม่มีใครรุ้ว่า คนทำให้ก็เดือดร้อนค่ะ

ออฟไลน์ แพร

• วิ่งเล่น
  • *
 ชื่อแพรค่ะ เกิดวันเสาร์ คนที่ชอบเกิดศุกร์กึ่งเสาร์
ตอนนี้ทะเลาะกันค่ะ แต่ตอนที่ดีกันความสัมพันธ์ก็ม่ชัดเจนนะคะ
อยากทราบว่าจะด้กลับมาคุยกันอีกใม๊ และกลับมาจะชัดเจนเลยใม๊คะ
เลือกเลข 42  17  8  23  54  71  6  28  3  4

• วิ่งเล่น
  • *
ชื่อแพรค่ะ เกิดวันเสาร์ คนที่ชอบเกิดศุกร์กึ่งเสาร์
ตอนนี้ทะเลาะกันค่ะ แต่ตอนที่ดีกันความสัมพันธ์ก็ม่ชัดเจนนะคะ
อยากทราบว่าจะด้กลับมาคุยกันอีกใม๊ และกลับมาจะชัดเจนเลยใม๊คะ
เลือกเลข 42  17  8  23  54  71  6  28  3  4

ใส่ อันดับด้วยนะค๊า คุณวิจะได้ทราบค่ะว่าดูไปกี่คนแล้ว :D

ออฟไลน์ แพร

• วิ่งเล่น
  • *

ใส่ อันดับด้วยนะค๊า คุณวิจะได้ทราบค่ะว่าดูไปกี่คนแล้ว :D
ต้องดูตรงไหนอะคะ โทษทีนะคะพอดีดูเพิ่งเล่น แหะๆๆ

ไม่เป็นไรจ้า เดี๋ยวเค้าแก้ให้เองค่า จุ๊บๆ  แต่ท่านต่อๆ ไปช่วยดูนิดนึงค่า เค้าจะได้สะดวกนิดนึงจ้า
บูเช็คเทียนเองค่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2012, 11:33:37 PM โดย บูเช็คเทียน »

ออฟไลน์ แพร

• วิ่งเล่น
  • *

• วิ่งเล่น
  • *
ขอลองดูแบบนี้มั่งนะคะ  ;D

อยากทราบว่าที่คุณบอกว่าแฟนที่ห่างกันไปจะกลับมา (ห่างกันเลิกกันเพราะภาระหน้าที่ )  อยากรู้ว่าเค้าจะกลับมาจริงๆใช่มั้ยคะ เขายังรักเราอยู่ไหมคะหรือไม่รักเลย เค้าคิดจิงจังกับเรามากน้อยแค่ไหนคะ
แล้วการกลับมาครั้งนี้จะดีหรือไม่ดีคะ  ความสัมพันธ์ของเรากับเค้าต่อไปจะเป็นไปในทิศทางไหนคะ 
เลือกเลข  (15/7)     (1/10/5/4)   (34/22/38/17)

กันเกิดวันจันทร์ เค้าเกิด วันศุกร์ ค่ะ

ถามวกวนก็ขออภัยด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังสับสนมึนงงเล็กน้อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  :D

คิวยิปซีที่ 3  อิอิ กลัวเขียนๆ ไปแล้วหายเลยต้องเขียนไปเซฟไป ฮ่าๆ

กันเป็นคนวันจันทร์ คุ่ที่เหมาะคือพุธกลางวันนะคะ จะไปกันได้ดีบางทีชิวๆ เหมือนกัน เล่นๆ สนุกๆ เหมือนกัน

คุณกันได้ไพ่ - เดอะเวิร์ล/ สามไม้เท้า/ เดอะฟูล/ คิงออฟเพนตาเคิล/ เดอะเมจิกเชี่ยน/ สิบดาบ/ เก้าถ้วย/ แปดไม้เท้า/ สองไม้เท้า/สามถ้วย

ลักษณะนิสัยของกัน
- ปกติเกิดมาสบายนะคะ มีทรัพย์หรือไม่ค่อยลำบากแต่เด็กๆ ที่บ้านให้การสนับสนุน บ้านน่าจะกิจการเกี่ยวข้องกับภาษา กับต่างประเทศ เป็นคนชอบเดินทางไปโน่นมานี่ ชอบทำนั่นนี่ ทำแล้วก็ต้องให้สำเร็จ แล้วก็อยากทำสิ่งใหม่ๆ ไปเรื่อย ไม่หยุดนิ่ง คนรอบข้างคุณดี มีบริวารดี แต่จะทำทีละอย่างนะ คือให้เสร็จเป็นอย่างๆไป ใครจะทำอะไรคุณไม่ได้ หรือถ้าทำได้ ก้จะแพ้ภัยไปเอง คุณไม่ยอมจำนวนต่อการถูกหลอกลวง ไม่สิ้นหวังอะไรง่ายๆ คือถ้าเจออะไรหนัก เหมือนแย่มากๆ แต่ก็จะไม่ยอมแพ้ให้แย่อยุ่อย่างนั้น คุณชอบฟังเสียงคนรอบข้างโดยเฉพาะผู้ใหญ่
มักปรึกษาผู้ใหญ่ ชอบมีคู่คิด เป็นคนชิว ชอบท่องเที่ยว เป็นมิตรกับคนง่าย บางครั้งก็ง่ายจนเกินไป หรือเล่นมากไปจนเหมือนเป้นคนเจ้าชู้ ไม่จริงจัง แต่ไม่ยึดติดกับสิ่งของ  แต่ไม่ชอบทำงานหนัก แต่ว่าใช้เงินเก่ง รักไม่ชอบแย่งของใคร ไม่ชอบพ่อหม้าย ไม่ชอบคนอายุมากๆ ใช่เงินเก่งแต่ก็หาเงินเก่ง ชอบเฮฮาปาร์ตี้

ที่ผ่านมา เคยมีปัญหารักสามเศร้า แต่ว่าคุณไม่ชอบแย่งชิงกับใคร เนื่องจากเป็นคนรักเกีรยติรักศักดิ์ศรีก็เลยเลิก ก็เลยไม่ทันได้เกิดปัญหารั
กสามเส้า พอรู้ก็เลยไม่ยุ่งเลย ให้เขากลับไปแก้ปัญหาตัวเองให้เรียบร้อยก่อน แก้ปัญหารัก และปัญหาการเงิน อนาคตคุณจะกลับมาฟืันรักกันใหม่ ที่จำต้องเลิกกันไป ก็จะกลับมารื้อฟื้น

แฟนของคุณมีภาระหน้าที่ ที่กิจการมีปัญหา อาจจะล้มละลาย ก็เลยต้องกลับไปแก้ปัญหาให้ที่บ้าน ฟื้นฟูกิจการ อาเจจะเป็นกิจการประเภทอสังหาริมทรัพย์ ประเภทโดนผู้รับเหมาโกงมา สร้างบ้านให้เขาไม่เสร็จ ต้องไปคอยคุม ไหนจะปัญหารัก ทำให้เขาไม่มีเวลาเต็มที่ เขาจะได้ไปแก้ปัญหาอย่างสบายใจ ไม่ต้องห่วงนั่นนี่ปัญหาเยอะเกินไป  เมื่อเขาฟื้นกิจการสำเร็จ เขาก็จะกลับมาเอง

ตอนนี้ใจคุณรอให้เขาแก้ปัญหาให้เสร็จหมด แล้วกลับมา แต่ตอนนี้ปัญหายังไม่จบ ก็เลยยังไม่กลับมาค่ะ
และก็คิดว่า เมื่อปัญหาหมดไปคราวนี้ก็คงจะได้มาเป็แฟนกันต่อ อยากมีแฟนแล้ว อยากคบกับเขา  เดี๋ยวเขาจะแก้ปัญหาของเขาได้ จะกลับมาค่ะ จะแก้สำเร็จด้วยดีด้วย แล้วก็จะกลับมาคืนดีกัน คบกันค่ะ มีความสุข

ปัญหาตอนนี้คือ เขายังแก้ไม่ได้นะคะ เขากำลังพยายามฟื้นฟูอยุ่ค่ะ แต่แก้ปัญหารักของเขาไปได้ อาจจะหมายถึงการให้เงินแฟนเขาไปเขาก้เลยหมด ต้องหาใหม่ด้วย หย่าแล้วแบ่งสมบัติกัน
คนภายนอกมองว่าเขาจะแก้ปัญหาได้ค่ะ

ใจคุณก็คิดว่า อยากมีคุ่มากๆ แล้ว อยากมีแฟน อยากให้เขากลับมาสักที ไวๆ

สรุป คุณจะได้กลับมาคบกัน อย่างมีความสุขค่ะ

เดี๋ยวลองหาเดือนต่างๆ แป๊บ ยังงงๆ อิอิ

อันนี้เราลองมั่วนะคะ ไม่ตรงบอกด้วยเราจะได้หาทางวิเคราะห์ทำไงให้หาทางช่วยบอกปัญหาคนได้มากๆ นะคะ

เดือนมิ.ย. ปีนี้คุณมีปัญหากัน คิดว่าเดือนนี้ ธันวาคม คงแก้ปัญหาแฟนไปได้
เด๋วเดือนพ.ค. ปีหน้า คงติดต่อมาหาคุณ แล้วช่วงมิถุนาปีหน้าถึงจะได้มาเริ่มต้นกลับไปคบกัน
เดือนมกราปีหน้า แฟนคุณจะเริ่มฟื้นฟูกิจการได้แล้ว
กุมภา จะเริ่มสบายใจ อาจจะติดต่อกลับมาช่วงนี้ค่ะ ชิวๆๆ
มีนาก็เริ่มเร่งหาเงินพลิกสถาณการณ์
เมษา ปีหน้าเริ่มดีมากๆ แล้ว
พฤษ ปีหน้าก็เริ่มคิดว่า พร้อมแล้วกับการมีคุ่
มิ.ย. ปีหน้า ก็คุยกันตัดสินใจคบกันค่ะ

จบแล้ว โปรดให้คะแนนด้วยค่า ไม่ตรงบอกด้วยค่าไม่โกรธใด ๆ ทั้งสิ้นค่ะ เต็มที่ได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณวิที่ดูดวงให้กัน กันอ่านแล้วก็ อื่ม!! อึ้ง เล็กน้อยค่ะ เพราะมันตรงในหลายๆเรื่องเลย

---->  ลักษณะนิสัยกัน

อันนี้ก็จริงค่ะ กันเกิดมาไม่ต่อยลำบากเลยสบายตลอด ทรัพย์ก็มีเรื่อยๆ  (จะมีลำบากช่วงที่คบอยุ่กับแฟน)  เป็นคนชอบเดืนทางจริง
เป็นคนชอบเดินทางไปโน่นมานี่ ชอบทำนั่นนี่ ทำแล้วก็ต้องให้สำเร็จ แล้วก็อยากทำสิ่งใหม่ๆ ไปเรื่อย ไม่หยุดนิ่ง คนรอบข้างคุณดี มีบริวารดี แต่จะทำทีละอย่างนะ คือให้เสร็จเป็นอย่างๆไป ใครจะทำอะไรคุณไม่ได้ หรือถ้าทำได้ ก้จะแพ้ภัยไปเอง คุณไม่ยอมจำนวนต่อการถูกหลอกลวง ไม่สิ้นหวังอะไรง่ายๆ คือถ้าเจออะไรหนัก เหมือนแย่มากๆ แต่ก็จะไม่ยอมแพ้ให้แย่อยุ่อย่างนั้น
 ( ใช่เลยค่ะเวลาเจออะไรแย่ๆก็มักจะหาทางระบายออกมาให้สุดๆบางครั้งก็ร้องไห้สุดๆเหมือนคนบ้า บางครั้งก็คือแบบเที่ยวๆ  จะเอาให้สุดๆแล้วค่อยกลับมาเริ่มแก้ปัญหาใหม่ค่ะ)
 เป็นคนชิว ชอบท่องเที่ยว เป็นมิตรกับคนง่าย บางครั้งก็ง่ายจนเกินไป หรือเล่นมากไปจนเหมือนเป้นคนเจ้าชู้ ไม่จริงจัง แต่ไม่ยึดติดกับสิ่งของ  แต่ไม่ชอบทำงานหนัก แต่ว่าใช้เงินเก่ง ( อันนี้เป๊ะเลยใช้เงินเก่งที่สุด งานหนักไม่เอา ชอบเที่ยวด้วย )
รักไม่ชอบแย่งของใคร ไม่ชอบพ่อหม้าย ไม่ชอบคนอายุมากๆ ใช่เงินเก่งแต่ก็หาเงินเก่ง ชอบเฮฮาปาร์ตี้
( อันนี้ไม่ค่อยตรงเท่าไหร่ค่ะ เพราะกันชอบคนอายุมากกว่า พ่อหม้ายก็ชอบ รักและไม่ชอบแย่งของใคร ก็อาจจะจริงมั้งคะ  แต่ส่วนมากจะแบบว่าเค้าบอกว่าจะเลิกแล้วมาคบกับกัน แต่ถ้ากันรู้ว่ายังไม่ขาดกันก็จะให้เค้าเคลียร์ตัวเองก่อน ถ้าเค้าไม่โอกะเรา เราก็ไม่ยื้อแย่งค่ะ ปล่อยๆไป )

----> ที่ผ่านมา
กันมีปัญหารักสามเส้า ก็จริงค่ะ คือมักจะเป็นแบบนี้ตลอดตั้งแต่คบมา(คบกี่คนจะเป็นแบบนี้ทู๊กคน) แต่กันก็จะไม่ยื้อไม่แย่งนะคะ  เป็นแบบที่คุณวิบอกไว้เลยค่ะ  แม่นเป๊ะ!!

----> แฟนของกัน
 อันนี้แหล่ะค่ะ ที่ทำกันอึ้ง!! เพราะคุณวิบอก
วต้องกลับไปแก้ปัญหาให้ที่บ้าน ฟื้นฟูกิจการ อาจจะเป็นกิจการประเภทอสังหาริมทรัพย์ ประเภทโดนผู้รับเหมาโกงมา สร้างบ้านให้เขาไม่เสร็จ ต้องไปคอยคุม 
แฟนกันรับเหมาก่อสร้างอยู่ค่ะ ก็คงมีปัญหาแบบนี้มั้งคะ เพราะกันก็ไม่ได้ติดต่อกะเค้านานพอสมควร  แต่ก็พอจะรู้ๆว่าเค้ามีปัญหาอบู่

สว่นเรื่องอื่นๆที่คุณวิทำนายให้ก็แม่นในส่วนของกันนะคะ กันก็อยากใค้เคลียร์อะไรๆให้ได้ อยากให้เค้าจัดการให้เสร็จ แต่ในส่วนของเค้ากันไม่รู้ว่ามันจะเป็นจริงอย่างที่คุณวิบอกหรือเปล่า เค้าคิดอย่างนี้จริงหรือเปล่า เพราะคุณวิก็อ่านตามหน้าไพ่ใช่มั้ยคะ ก็คงเป็นเรื่องของอนาคตอ่าค่ะ ก็จะต้องคอยดูต่อไปเนอะ (แอบหวังให้เป็นจริงตามที่คุณวิทำนาย ^_^)

===สรุปให้คะแนนความแม่น  8/10 ค่ะ (ที่หายไปสองคะแนนคือ อนาคตและบทสรุปค่ะ มันยังไม่เกิดเลยไม่รู้ว่าจะเป๊ะเหมือนที่คุณวิบอกไว้มั้ย) ^_^====

ขอบคุณมากๆนะคะคุณวิที่กรุณาดูไพ่ให้ขอให้คุณวิ มีความสุขสดชื่นสมหวัง เจริญๆในหน้าที่การงานทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

ออฟไลน์ juizey

• วิ่งเล่น
  • *
เข้ามารอคำทำนายอย่างตื่นเต้นค่ะ คิวต่อไปคงเป็นของเราแล้วสินะ ลุ้นๆ

เป็นกำลังใจให้คุณวินะคะ  :)

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55