Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาทักทายกันหน่อยจ้า เย้ๆ  (อ่าน 9250 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • วิ่งเล่น
แวะมาทักทายกันหน่อยจ้า เย้ๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 05:01:35 PM »
แวะเข้ามาคุยกันค่า มาคุยกันน้า

ออฟไลน์ Caramel

• วิ่งเล่น
  • *
Re: แวะมาทักทายกันหน่อยจ้า เย้ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:15:00 PM »
สวัสดีค่า เข้ามาทักทาย <3  :)

• วิ่งเล่น
Re: แวะมาทักทายกันหน่อยจ้า เย้ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:21:01 PM »
สวัสดีค่า เข้ามาทักทาย <3  :)

เย้ๆๆ ยินดีค่า ใครเอ่ย

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:32:53 PM »
ชื่อตองค่ะ ที่มาดูดวงกับคุณวิ รอบ3 อ่ะค่ะ พอดีชอบเวลาคุณวิทำนายพูดคุยอ่ะค่ะ เลยตามมาด้วยเลย 55 หนีตามมาๆ

• วิ่งเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:53:27 PM »
ชื่อตองค่ะ ที่มาดูดวงกับคุณวิ รอบ3 อ่ะค่ะ พอดีชอบเวลาคุณวิทำนายพูดคุยอ่ะค่ะ เลยตามมาด้วยเลย 55 หนีตามมาๆ

อิอิ สวัสดีค่ะ อยากทำดวง แต่ปั่นงานยังไม่เสร็จเดี๋ยวปั่นงานก่อนจะได้ทำดวงรายสัปดาห์อ่ะค่ะ

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 06:37:39 PM »
สู้ๆนะคะ ;D

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:00:40 PM »
สู้ๆนะคะ ;D

เสร็จแว้วค่า อิอิ แฮ่กๆๆๆ อวตารชื่อมาแระ อิอิ

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:53:56 PM »
พอดีตองอยากทราบว่าถ้าจะบอกผลว่าตรงไม่ตรงบอกได้ที่ไหนหรอคะ แฮะๆ แล้วผลของไพ่นี่มีระยะเวลาเท่าไหร่คะ?

• นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 07:13:57 PM »
พอดีตองอยากทราบว่าถ้าจะบอกผลว่าตรงไม่ตรงบอกได้ที่ไหนหรอคะ แฮะๆ แล้วผลของไพ่นี่มีระยะเวลาเท่าไหร่คะ?

เรื่องไหนเหรอคะ รายสัปดาห์หรือว่าที่ทายให้ ถ้ารายสัปดาห์คิดว่าไม่ตรงก็บอกได้ที่กระทุ้ดวงรายสัปดาห์ได้เลยจ้า  แต่ถ้าดวงที่ดุให้ในกระทุ้ดีฟรีก็บอกทีก่ระทุ้นั้นได้เลยค่ะ ไม่เป้นไร แต่ถ้าคิดว่าอยากบอกส่วนตัวก็ส่งเมล์มาคลิกชื่อพี่แล้วก็ส่งข้อความนะคะ

ออฟไลน์ sailomsaengdaed

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 07:38:08 PM »
เย้

ออฟไลน์ secret

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 07:38:34 PM »
ทักทายๆๆ ค่ะ  :)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 09:41:24 PM »
เย้

เพิ่งตื่นอ่ะ อิ่มข้าวเหนียวห้าบาท

ทักทายๆๆ ค่ะ  :)

ทักทายๆๆ อิอิ งุงิๆ

ออฟไลน์ Emma

• วิ่งเล่น
  • *
  • เหนื่อยก็พัก ก็แค่นั้น... ไม่เห็นเป็นไร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 03:21:33 PM »
มาทักทายแสดงตัวค่าาา ตามพี่เค้ามาจาก Thai Host ตามคำบอกเล่าของสมาชิก และความสามารถของพี่เค้า ^^ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะพี่

เรียกหนูว่าเอ็มม่าละกันนะคะ จริงแล้วชื่อเล่นชื่อหมิงค่ะ แต่เอานิ็กเนมในนี้ตาม user แหละ จำได้ง่ายๆ เอมม่า อิอิ อินเตอร์ไปหน่อยมั้ยหล่อน - -*  :P

พี่บูเช็คเทียน... ชอบเผด็จการเหรอคะ ในความคิดของหนู บูเช็คเทียนในประวัติศาสตร์๋..ที่คงผิดเพี้ยนไปจากความจริง....ซึ่งเท่าที่สมองหนูได้บันทึกไว้...
หญิงผู้เป็นใหญ่ มีอำนาจ เฉลียวฉลาด มีปฏิภาณไหวพริบ จัดการชาย... และอยู่เหนือใครทุกๆคน โอ้วววว บร๊ะเจ้า!!!!

แต่หนูว่า คนที่จะอยู่จุดนั้นได้เนี่ย ก็ต้องมีแนวร่วม บลาๆๆ เค้าคงเก่งแบบมัดใจรอบข้าง ทำให้คนรอบข้างทำงานให้อย่างเต็มที่ไดด้วยความเต็มใจ
ซึ่ง.. เดาว่า เพราะพี่เป็นคนมีน้ำใจ ใจกว้าง (ใจไม่กว้าง ไม่ใจดี และบุญไม่ถึง มาช่วยคนด้วยวิธีนี้ไม่ได้นะเออ ถูกปะคะ)

ขอบคุณที่มีโอกาสได้รู้จักพี่และเวปดีๆ แบบนี้ และขอให้พี่พบแต่ความสุขในชีวิตตลอดไปนะคะ
เอ็มม่า (หมิง)

ปล. เขียนเหมือนจดหมายเลยวุ้ยฮุ้ย!!!
ชีวิตแค่โดนทำร้าย...

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 05:44:28 PM »
มาทักทายแสดงตัวค่าาา ตามพี่เค้ามาจาก Thai Host ตามคำบอกเล่าของสมาชิก และความสามารถของพี่เค้า ^^ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะพี่

เรียกหนูว่าเอ็มม่าละกันนะคะ จริงแล้วชื่อเล่นชื่อหมิงค่ะ แต่เอานิ็กเนมในนี้ตาม user แหละ จำได้ง่ายๆ เอมม่า อิอิ อินเตอร์ไปหน่อยมั้ยหล่อน - -*  :P

พี่บูเช็คเทียน... ชอบเผด็จการเหรอคะ ในความคิดของหนู บูเช็คเทียนในประวัติศาสตร์๋..ที่คงผิดเพี้ยนไปจากความจริง....ซึ่งเท่าที่สมองหนูได้บันทึกไว้...
หญิงผู้เป็นใหญ่ มีอำนาจ เฉลียวฉลาด มีปฏิภาณไหวพริบ จัดการชาย... และอยู่เหนือใครทุกๆคน โอ้วววว บร๊ะเจ้า!!!!

แต่หนูว่า คนที่จะอยู่จุดนั้นได้เนี่ย ก็ต้องมีแนวร่วม บลาๆๆ เค้าคงเก่งแบบมัดใจรอบข้าง ทำให้คนรอบข้างทำงานให้อย่างเต็มที่ไดด้วยความเต็มใจ
ซึ่ง.. เดาว่า เพราะพี่เป็นคนมีน้ำใจ ใจกว้าง (ใจไม่กว้าง ไม่ใจดี และบุญไม่ถึง มาช่วยคนด้วยวิธีนี้ไม่ได้นะเออ ถูกปะคะ)

ขอบคุณที่มีโอกาสได้รู้จักพี่และเวปดีๆ แบบนี้ และขอให้พี่พบแต่ความสุขในชีวิตตลอดไปนะคะ
เอ็มม่า (หมิง)

ปล. เขียนเหมือนจดหมายเลยวุ้ยฮุ้ย!!!

ดีค่าน้องหมิง เอ็มม่า มาม่า ไวๆ อิอิ
ในประวัติศาสตร์อ่ะ บูเช็คเทียนตั้งตนเป็นกษัตริย์เลยค่ะ ตั้งสกุลตัวเองเลย ปกครองในฐานะฮ่องเต้ ทำให้ประเทศเจริญมากๆ เพราะเขาไม่แบ่งแยกเชื้อชาติ ใครทำประโยชน์ให้ประเทศได้รับหมด เน้นพวกมีการศึกษาปัญญาดี คิดดีคิดเพื่อประเทศ พวกขุนนางไม่นิยมด้วยซ้ำ เราไม่พูดเรื่องไม่ดีของเค้า ใครก็มี ไม่ได้ชมชอบนะ แต่เอาแต่เยี่ยงอ่ะ อย่างไม่ดีไม่เอา อิอิ

เขากว่าจะเป็นใหญ่ก็ 40 ไปแล้ว ลำบากมานาน เกือบตายก็เคย เพราะที่จริงถังไท่จงฮ่องเต้ตายปกติต้องตายตาม แต่นี่ยังได้ไปบวชชี
ไปลำบากมานาน เนื่องจากนางเคยรับใช้อย่างดี ฉลาดมาก เลยได้ช่วยราชกิจตลอด แต่ก็เพราะฉลาดมาก เลยถูกดองเป็นคำสั่งหลังฮ่องเต้ตาย กลัวจะมาทำความลำบากให้ฮ่องเต้นองค์ต่อไป แต่ก็นะ วาสนาชะตาลิขิต ก็ได้กลับมาจนได้ โฮ่ๆ

นางเล้กๆ ของพ่อตามหลักก็ต้องตกเป็นสมบัติพ่อด้วย แถมฮ่องเต้คนใหม่ก็เคยสนิทกัน เคยช่วยงานถังไท่จงมาด้วยกันก็สนิทกันแอบรักกันเป็นชู้กัน เลยยิ่งรุ้ว่านางเก่ง พอคราวตัวได้เป็นฮ่องเต้ ได้เอากลับคืนมาเป็นนางเล็กๆ อีกก็เลยใช้ทำงานแทนอีก เพราะตัวไม่เก่ง ไปๆมาๆ เลยช่วยงานเต็มตัว ก็กลายเป็นสร้างบารมีให้นางเองไปเสียหมด เลยมีลูกน้อง สร้างบารมีไว้เยอะ ลูกน้องทั้งดีและไม่ดีเลยมีมากพอทำให้นางได้เป็นใหญ่ค่ะ แม้คนไม่ชอบนางที่เป้นฝ่ายตรงข้ามก็ไม่กล้าท้าชนมาก เพราะพวกนางเยอะ และก็เห็นแก่นางทำเพื่อประเทศอีกด้วย

รู้สึกกว่าจะหมดอำนาจก็ 80 กว่าหรือไงเนี่ย ลืมแล้ว
อ่านนางมากแล้วอ่ะค่ะ

แล้วนางเนี่ย ใครด่าว่านางแต่ถ้านางเห็นว่าเก่งจริง สามารถจริงไม่ถืออีกต่างหาก เอามาใช้งานด้วย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ milo

• วิ่งเล่น
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 02:26:08 PM »
พี่บูเช็คเทียนนนนนนนนนนนน
เมอรี่คริสมาสต์ค๊าบบบบบบ
Happy หลายๆ รวยๆ เฮงๆ นะพี่
 :) ;) :D ;D 8) ::) :P :-\ :-*  :) ;) :D ;D 8) :P :-\ :-*
โย่ว โย่ว โย่ว ชิงเกอร์เบลล์ ชิงเกอร์เบลล์

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55