Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกสิ่งบนโลก ล้วนมีพลังงาน ตอน 1  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
ทุกสิ่งบนโลก ล้วนมีพลังงาน ตอน 1
« เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:11:34 AM »
ใครเคยทราบบ้างว่า ทุกสิ่งบนโลก ล้วนมีพลังงานค่ะ

ข้าวของเครื่องใช้เอง แม้ไม่ใช่สิ่งที่มีชีวิต แต่มันกลับมีพลังงานของมัน

ต้นไม้ใบหญ้า สัตว์ต่างๆ มีชีวิต มีพลังงาน ในรูปแบบที่ชัดเจน

แต่ข้าวของเครื่องใช้ มันเป็นวัตถุ ที่ถูกสร้างขึ้นด้วยจากมือคน

มันก็มีพลังงานของมันแฝงค่ะ แฝงจากมนุษย์ค่ะ และแฝงจากพลังงานในจักรวาล

อยากรู้ไหมว่า รอบตัวเรา มีพลังงานหรือเปล่า

พิสูจน์กันได้ง่ายๆ มากๆ

ด้วยการ เอาฝ่ามือของเรา ซ้ายขวา วางคู่กันค่ะ วางเป็นแนาวตั้ง
แล้วค่อยๆ กดฝ่ามือเข้าหากันเบาๆ กดเข้า กดออก

ทำอยู่สักพัก จะรู้เลยว่า มีอะไรกั้นระหว่างฝ่ามือเรา มีอุณหภูมิร้อนด้วย นั่นละคือพลังงานในโลก ในจักรวาล

และเราสามารถนำพลังงานเหล่านี้มาใช้ได้ ผ่านคลื่นความถี่ ผ่านการสั่นสะเทือน

วัตถุต่างๆ ก็ได้รับเช่นกัน
เมื่อสิ่งต่างๆ บนโลกมีพลังงาน มันจะส่งผ่านหากันได้ นำมาใช้ได้
ทีนี้ถ้าเราคิดลบ ทำอะไรลบๆ เสมอ สิ่งต่างๆ ก็จะดึงดูดพลังงานด้านลบเข้าสู่้ตัวเราค่ะ

ถ้าเราหดหู่ หมองเศร้า สิ่งรอบตัวเราก็จะเป็นพลังงานด้านลบไปหมด คนด้านบวก ก็จะไม่เข้าหาเรา เพราะรอบตัวเรา มีแต่พลังงานลบ มันจะอึดอัด ไม่น่าเข้าหา ไม่น่าคุยด้วย

เปรียบง่ายๆ ก็เหมือนกลิ่นตัวเหม็นๆ ค่ะ

ถ้าใครเคยสังเกตุง่ายๆ เวลาคนทะเลาะกัน แล้วไม่พุดคุยกัน บรรยากาศรอบตัวแปลกๆ ใช่ไหมคะ

นั่นละ ทฤษฏีเดียวกัน

ใครอ่านแล้วก็ลองออกความเห็ฯกันมาค่ะ ไว้มาต่อภาค 2

ขอบคุณทุกคนที่ออกความเห็นค่ะ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55