Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: Re: การบ้านที่ 1 ก่อนการเรียนคอร์ส กฏแห่งแรงดึงดูด  (อ่าน 1361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Comedyman

• นักเรียนกฏแห่งแรงดึงดูด
  • วิ่งเล่น
  • *
จาก FB kankanok kantatan

คอร์ส “กฎแห่งแรงดึงดูด“  การบ้านที่ 1

1.   คุณคิดว่าตัวเองเป็นคนเก่งไหม
       เก่งค่ะ
2.   คุณคิดว่าตัวเอง เป็นคนมีคุณค่าในตัวเองไหม
        มีค่ะ
3.   คุณคิดว่าตัวงเอง สามารถแก้ปัญหาให้กับตัวเองได้ดีไหม
        สามารถแก้ได้ดีค่ะ
4.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะต้องขอความช่วยเหลือจากคนอื่นไหม
        ไม่ค่ะ
5.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะหนีปัญหาไหม
         หนีค่ะ
6.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะหาทางแก้หรือไม่
        หาทางแก้ แน่นอนค่ะ
7.   คุณเป็นคนคิดแง่ลบหรือไม่
         ไม่ค่ะ
8.   คุณเป็นคนคิดวนเวียนซ้ำซากหรือไม่
         ใช่ค่ะ
9.   คุณเป็นคนชอบอะไรเดิม ๆ หรือไม่
          ใช่ค่ะ
10.   คุณเป็นคนที่ ชอบสบถ ชอบพุดคำหยาบหรือไม่
           ไม่ค่ะ
11.   คุณเป็นคนที่ เมื่อโมโหแล้วใช้ความรุนแรงหรือไม่
           ไม่ค่ะ
12.   คุณเป็นคนที่ เมื่อโมโหแล้วไม่ยับยั้งอารมณ์หรือไม่
           ไม่ค่ะ ความอดทนสูง
13.   คุณเป็นคนที่ ไม่เชื่อใจคนง่ายๆ หรือไม่
            ไม่ค่ะ เชื่อใจคนง่ายมาก
14.   คุณเป็นคนดื้อเอาแต่ใจหรือไม่
            ใช่ค่ะ จะดื้อเงียบมากกว่า
15.   คุณไม่กล้าเริ่มต้นใหม่หรือไม่
             ไม่ค่ะ
16.   คุณเป็นคนที่ฝังใจ ลืมปัญหา ลืมเรื่องไม่ดี เรื่องที่คุณไม่พอใจได้ยากหรือไม่
              ใช่ค่ะ
17.   เมื่อคุณมีปัญหากับคน หรือสิ่งอื่นใด คุณจะคิดหาทางแก้ปัญหา หรือหาทางแก้แค้นมัน
              หาทางแก้ค่ะ
18.   คุณมีเพื่อน หรือคนรอบข้างที่ใช้ความรุนแรง ใช้ภาษา ท่าทาง คำพูด คิดลบ คิดร้ายหรือไม่
              ไม่มีค่ะ
19.   ถ้าคุณมีตามข้อ 18 คุณเข้าสนิทมาก เห็นด้วยมาก หรือคบประมาณหนึ่ง หรือพยายามหลีกห่างออกไป
              /n/
20.   คุณชอบทำอะไรเวลาคุณมีความสุข
             กินของหวาน
21.   คุณตั้งเป้าชีวิตคุณไว้อย่างไร กี่เรื่อง อะไรบ้าง
             ตอนนี้มีเรื่องงานอย่างเดียวค่ะ
22.   คุณคิดว่าจะทำเป้าหมายของคุณได้สำเร็จในระยะเวลาแค่ไหน ( วัน เดือน ปี )
              อยากให้สำเร็จในเดือนหน้าค่ะ

คุณต้องการแก้ไขปัญหาด้านใด ( รัก งาน เงิน สุขภาพ โชคลาภ )
ตอบ งาน และ ความรักค่ะ

คุณต้องการเปลี่ยนแปลงสิ่งที่คุณคาดหวัง มุ่งหวังตามเป้าของคุณในกี่วัน เดือน ปี
ตอบ 1 เดือนค่ะ

จงเขียนอธิบายในสิ่งที่คุณอยากเปลี่ยนแปลงให้ได้อย่างต่ำ 10 ข้อ
ตอบ 1. อยากเลิกเป็นคนไว้ใจคนง่าย
         2. อยากเลิกเป็นคนปฏิเสธคนอื่นไม่เป็น
         3. อยากได้งานที่มั่นคงทำ
         4. อยากเลิกรักผู้ชายคนนึงค่ะ
         5. อบากฝึกภาษาให้เก่ง
         6. อยากเป็นคนมัธยัสถ์
         7. อยากเลิกโกหก จนติดนิสัยแบบนี้
         8. อยากเป็นคนใจแข็ง
         9. อยากออกกำลังกาย ลดนเำหนัก
        10.อยากเลิกขี้น้อยใจกับ แม่ ค่ะ

จงเลือกเรื่องที่คุณต้องการเปลี่ยนแปลงมากที่สุด 1 เรื่อง (รัก งาน เงิน สุขภาพ โชคลาภ )
ตอบ  งาน ค่ะ

จงเขียนอธิบายรายละเอียดเป้าหมายที่คุณอยากได้มาอย่างต่ำ 10 ข้อ เช่น อยากมีคนรักเพราะโสด ลักษณะคนรัก ที่คุณอยากได้
ตอบ 1.อยากได้งาน เพราะตอนนร้ตกงานความมั่นคง
         2. อยากเลิกรักคนๆนึง เพราะเค้ามีเจ้าของแล้ว
         3. อยากเป็นคนปฏิเสธคนได้ เพราะตลอดมาไม่เคยทำได้เลย
         4. อยากเป็นคนขยันออกกำลังกาน เพราะตอนนี้เผละมาก
         5. คนรักที่อยากได้ ต้องเป็นที่ปรึกษาให้เราได้ ช่วยเหลือซึางกันและกัน ไม่งีเง่า  ซื่อตรง ค่ะ
         6. อยากหาอาชีเสริมทำ
         7 อยากได้งานในหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ เนื่องจากความมั่นคง
         8. อยากได้งานใกล้บ้าน
         9. อยากได้รถ
      10. อยากมีเพื่อนคู่คิดค่ะ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55