Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: Re: การบ้านที่ 1 ก่อนการเรียนคอร์ส กฏแห่งแรงดึงดูด Noon Natanong  (อ่าน 1291 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noon Natanong

• นักเรียนกฏแห่งแรงดึงดูด
  • วิ่งเล่น
  • *

คอร์ส “กฎแห่งแรงดึงดูด“

การบ้านที่ 1

1.   คุณคิดว่าตัวเองเป็นคนเก่งไหม
_ เก่งค่ะ
2.   คุณคิดว่าตัวเอง เป็นคนมีคุณค่าในตัวเองไหม
_ มีค่ะ
3.   คุณคิดว่าตัวงเอง สามารถแก้ปัญหาให้กับตัวเองได้ดีไหม
_ ดี พอสมควรค่ะ
4.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะต้องขอความช่วยเหลือจากคนอื่นไหม
_ ส่วนใหญ่ไม่ค่ะ
5.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะหนีปัญหาไหม
_ ไม่หนีค่ะ ขอแค่ตั้งสติสักแปป
6.   คุณคิดว่าตัวเอง เมื่อมีปัญหา จะหาทางแก้หรือไม่
_ แน่นอนค่ะ
7.   คุณเป็นคนคิดแง่ลบหรือไม่
_ เวลาเครียดคิดค้ะ
8.   คุณเป็นคนคิดวนเวียนซ้ำซากหรือไม่
_ ใช่ค่ะ
9.   คุณเป็นคนชอบอะไรเดิม ๆ หรือไม่
_ ใช่ค่ะ
10.   คุณเป็นคนที่ ชอบสบถ ชอบพุดคำหยาบหรือไม่
_ นานๆหนค่ะ น้อยมากๆ
11.   คุณเป็นคนที่ เมื่อโมโหแล้วใช้ความรุนแรงหรือไม่ฃ
_ ไม่ค่ะ
12.   คุณเป็นคนที่ เมื่อโมโหแล้วไม่ยับยั้งอารมณ์หรือไม่
_ พยายามยับยั้งที่สุด
13.   คุณเป็นคนที่ ไม่เชื่อใจคนง่ายๆ หรือไม่
_ ค่อนข้างจะง่ายค่ะ
14.   คุณเป็นคนดื้อเอาแต่ใจหรือไม่
_ ไม่ค่ะ
15.   คุณไม่กล้าเริ่มต้นใหม่หรือไม่
_ กล้าค่ะ
16.   คุณเป็นคนที่ฝังใจ ลืมปัญหา ลืมเรื่องไม่ดี เรื่องที่คุณไม่พอใจได้ยากหรือไม่
_ ยากค่ะ
17.   เมื่อคุณมีปัญหากับคน หรือสิ่งอื่นใด คุณจะคิดหาทางแก้ปัญหา หรือหาทางแก้แค้นมัน
_เดี๋ยวนี้พยามปล่อยผ่านค่ะ
18.   คุณมีเพื่อน หรือคนรอบข้างที่ใช้ความรุนแรง ใช้ภาษา ท่าทาง คำพูด คิดลบ คิดร้ายหรือไม่
_ มีค่ะ
19.   ถ้าคุณมีตามข้อ 18 คุณเข้าสนิทมาก เห็นด้วยมาก หรือคบประมาณหนึ่ง หรือพยายามหลีกห่างออกไป
_ _ เป็นแฟนเลยค่ะ
20.   คุณชอบทำอะไรเวลาคุณมีความสุข
_ ถ่ายรูป
21.   คุณตั้งเป้าชีวิตคุณไว้อย่างไร กี่เรื่อง อะไรบ้าง
_ 2 เรื่อง 1.ต้องมีงานที่สามารถเลี้ยงตัวเองตอนแก่ 2. ทำให้คนรักที่ผิดใจกันยอมรับตัวเราให้ได้อย่างจริงใจ
22.   คุณคิดว่าจะทำเป้าหมายของคุณได้สำเร็จในระยะเวลาแค่ไหน ( วัน เดือน ปี )
ข้อ1 10 ปี
จ้อ2 1 ปี

คุณต้องการแก้ไขปัญหาด้านใด ( รัก งาน เงิน สุขภาพ โชคลาภ )
ตอบ รักค่ะ
คุณต้องการเปลี่ยนแปลงสิ่งที่คุณคาดหวัง มุ่งหวังตามเป้าของคุณในกี่วัน เดือน ปี
ตอบ 1 เดือน
จงเขียนอธิบายในสิ่งที่คุณอยากเปลี่ยนแปลงให้ได้อย่างต่ำ 10 ข้อ
ตอบ 1. ยับยั้งอารมณ์เวลาเสียใจให้ได้
2. โมโหให้น้อย
3.ทันคนเวลาโต้ตอบ
4. รู้จักใจเย็น
5. หงุดหงิดให้น้อยลง
6.พูดได้ข้อคิดมากขึ้น
7. มวิสัยทัศน์กว้างไกล
8. กล้าที่จะเด็ดขาด
9. เลิกเกรงใจคน
10. กล้าพูดในสิ่งที่ต้องการ
จงเลือกเรื่องที่คุณต้องการเปลี่ยนแปลงมากที่สุด 1 เรื่อง (รัก งาน เงิน สุขภาพ โชคลาภ )
ตอบ ยับยั้งอารมณ์เวลาเสียใจ
จงเขียนอธิบายรายละเอียดเป้าหมายที่คุณอยากได้มาอย่างต่ำ 10 ข้อ เช่น อยากมีคนรักเพราะโสด ลักษณะคนรัก ที่คุณอยากได้
ตอบ
1. อยากทำให้คนรักเข้าใจเรา
2. อยากทำให้คนรักมีทัศนคติที่ดีขึ้น
3. อยากทำให้คนรักรู้ถึงความรู้สึกและความจริงใจของเรา
4. อยากทำให้ อยากทำให้เพื่อนของฉันยอมรับในตัวตนของฉันในสิ่งที่ฉันไม่ชอบ
5. อยากทำให้เพื่อนๆเลิกนินทาคนอื่น
6. อยากทำให้ตัวเองดูสง่า
7. อยากทำให้ตัวเองเป็นที่ยอมรับ
8. อยากทำให้ธุรกิจที่ทำเจริญรุ่งเรือง
9. อยากทำให้แฟนกลับมาขอโทษในสิ่งที่กล่าวร้าย
10. อยากให้เป็นที่รักที่เอ็นดูของทุกคน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 11:45:27 PM โดย บูเช็คเทียน »

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55