Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างการตั้งคำถามค่ะ กรณีการตั้งถามดูฟรี  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์

1. ถามได้คนละ 1 ข้อ และ 1 เรื่อง ห้ามคำถามซ้ำซ้อน  ถ้าเจอจะไม่ตอบให้ค่ะ

ตัวอย่าง - คำถามซ้ำซ้อน
เก๋ ทะเลาะกับ เอ เลิกกันไป เอจะกลับมาหาในเดือนก.พ. 60 นี้ไหม หรือถ้าไม่กลับมา จะมีใครเข้ามาจีบในเดือนนี้ไหม อายุเท่าไร เจอที่ไหน รูปร่างอย่างไร 

2. ชื่อเล่นตัวเอง ชื่อเล่นคนที่คุย / แฟน / ชื่อบริษัท

3. คำถามละเอียด ระบุเรื่องราวชัดเจน และระบุระยะเวลาชัดเจน
ถ้ามีชื่อบริษัทระบุด้วย หรือใช้ชื่อย่อ

ตัวอย่าง

- ชื่อเจี๊ยบเดือนหน้าจะสมัครงานได้ไหม (กรณียังไม่ได้สมัครที่ไหนเลย กำลังจะเริ่มสมัคร)
-  ชื่อน้ำปีนี้จะมีลุกได้ไหม  / ฝนกำลังคุยกับต้น เดือนมีนาคม 60 นี้จะได้เป็นแฟนกันไหม
- ไก่สมัครบริษัทเอ (ชื่อย่อที่มาจากชื่อย่อบริษัท) จะได้ทำที่นี่ ในเดือนมี.ค. 60 ไหม / ถ้าเล็งหลายที่ที่ไปสมัครแล้วคิดว่าน่าทำ ระบุ - ไปสมัคร 3 ที่ จะได้ทีไหน เอ บี ซี  - ชื่อยอดสมัครบริษัทไปหลายที่  เอ บี ซี จะได้ที่ไหน ในเดือน มี.ค. 60
เป็นต้น

4.ใครเคยดูแล้ว ขอความกรุณาอย่าแย่งสิทธิ์คนอื่นค่ะ ยกเว้นระยะเวลาที่ถามหมดแล้ว
ถามได้ค่ะ เราต้องแบ่งๆกันไปค่ะ

5. สงวนสิทธิ์เฉพาะคนที่ทำตามกติกาค่ะ
ใครทำผิดแก้ด้วยค่ะ ถ้ามาตอบแล้วไม่แก้ขอผ่านค่ะ

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55