Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมครั้งที่ 1 "กฏแห่งแรงดึงดูด" การบ้านแรกค่ะ ทำให้ครบ 3 ข้อ  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์

ตอบในโพสต์นี้เลยนะคะ เขียนผิด เขียนถูก ไม่เป็นไร ให้ลองหัดคิด และหัดเขียนกันออกมาก่อนค่ะ
////////

1. เขียนขอบคุณตัวเองที่เป็นคนดี เป็นคนมีคุณค่า เป็นคนมีความสุข เป็นคนที่จะได้รับสิ่งดีๆ และจะต้องได้รับมัน ได้รับคนรักในแบบที่อยากได้
2. เขียนขบอคุณพี่วิ สวยใส อายุ 14 ทุกปี ผู้แนะนำการใช้
3. เขียนขอบคุณจักรวาล โลก ที่มีสิ่งดีๆ มากมาย ที่จะมอบให้กับคุณ แล้วคุณก็จะได้รับมัน

ที่ทำกันไปแล้ว ยกมาให้อ่านกัน ใครยังไม่ทำ มาเขียนกันในกระทู้นี้เลยค่ะ ใครทำแล้ว อยากทำอีก ก็ได้ค่ะ

https://www.facebook.com/buchecktien/posts/1797695330492735?match=4LiB4LiPIOC5geC4q%2BC5iOC4hyDguYHguKPguIfguJTguLbguIfguJTguLnguJQ%3D

ออฟไลน์ Tangmo

• วิ่งเล่น
  • *
1.ขอบคุณตัวเองที่ทนกับเรื่องเศร้าต่างๆมาได้ถึงจุดนี้
ขอบคุณตัวเองที่ตั้งใจเรียนไม่เอาเรื่องอื่นมาปน
ขอบคุณตัวเองที่เชื่อฟังพ่อแม่ค่ะ
3.ขอบคุณพี่วิที่แนะนำการใช้และให้ความหวังค่ะ อิอิ
4.ขอบคุณโลกใบนี้ที่ส่งให่มาเจอเพื่อนดีๆ และ ครอบครัวที่มีความสุข
และเรื่องดีๆหลายๆอย่างค่ะ

ออฟไลน์ Chatty

• วิ่งเล่น
  • *
1. ขอบคุณตัวฉันที่ผ่านเรื่องราวต่างๆในชีวิตมาได้ ไม่ว่าเรื่องนั้นจะดีหรือเลวร้าย ถึงจะมีเสียน้ำตาบ้าง แต่สุดท้ายฉันก็ยิ้มให้กับตัวเองได้ และสามารถผ่านมันไปได้ด้วยดี :D
2. ขอบคุณพี่วิที่แนะนำสิ่งดีๆให้ แม้จะเพิ่งติดตามเพจพี่วิ (ตามมาจากดวงความรักรายวันในพันทิป รอทุกบ่าย) จนไปดูดวงกับพี่วิ พี่วิน่ารักมากค่ะ ตอนแรกเครียดนอนไม่หลับมาหลายวัน ได้คุยกับพี่วิแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นมาก แม้ปัญหาจะมีอยู่ แต่ก็รู้สึกว่าเดี๋ยวมันก็จะผ่านไปได้ หลังจากคุยกับพี่วิ สามารถนอนหลับได้ไม่หลับๆตื่นๆเหมือนหลายคืนที่ผ่านมา :D :D
3. ขอบคุณโลก ดวงชะตาที่ทำฉันเข้มแข็ง ประสบการณ์ทั้งหลายสอนให้ฉันอดทนต่อสิ่งต่างๆได้ดี แม้เรื่องนั้นๆจะเกิดซ้ำ แต่เหมือนฉันมีภูมิคุ้มกันชั้นดีที่จะทำให้มองมันเป็นแค่เรื่องเล็กน้อย ขอบคุณครอบครัวและเพื่อนรัก ที่อยู่เคียงข้างฉันมาตลอดและเป็นกำลังใจชั้นดีที่ทำให้ฉันสามารถผ่านเรื่องราวทั้งดีและร้ายมาได้ และสุดท้ายขอบคุณความรัก รออยู่นะ :D :D :D

ออฟไลน์ Comedyman

• นักเรียนกฏแห่งแรงดึงดูด
  • วิ่งเล่น
  • *
1. ขอบคุณที่ผ่านเรื่องราวแย่ๆๆ มาได้ในชีวิตวัยรุ่น ขอบคุณที่มีความอดทนได้สูงขนาดนั้น ขอบคุณนเำตาทุกหยด รอยแผล รอยความทรงจำ ที่ทำให้กลายเป็นคนเข้มแข็งแบบนี้ ขอบคุณการเป็นคนมองโลกมนแง่ดี ไม่เครียด ไม้สนใจเรื่องร้ายๆ จนทำให้กลายเป็นคน สุขนิยม ทุกข์ยาก แบบนี้ ทุกๆึวามดี ทถกๆๆก่ารกระทำที่ผ่านมา ถึงแม้ว่าผลทีาได้รับมาตะน้อยนิด แต่ก็ยังถือว่าได้รับมา

2 ขอบคุณพี่วิที่ชี้แนะ สิ่งดีๆๆ แนวทางใหม่ๆๆ ในเพจมีกำลังใจมากกมาย มีการให้คำปรึกษาดีๆในดพจเสมอนะคะ

3. ขอบคุณโลกที่สร้างฉันให้มาเป็นคนแบบนี้ เปนลูกของพ่อแม่แบบนี่ ไม่เคยโทษโชคชะตาเลยนะที่ทำให้เจอเรื่องแย่ๆๆที่ผ่าานมา กลับขอบคุนซะด้วยซ้ำทีาชีวิตนึง ได้บทเรียนแบบนั้นเพิ่มมา

ออฟไลน์ Noon Natanong

• นักเรียนกฏแห่งแรงดึงดูด
  • วิ่งเล่น
  • *
1. ขอบคุณตัวฉัน ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันตลอดมาและขอบคุณที่ฉันเป็นคนดี มีน้ำใจ  เป็นคนน่ารักและมีความสุข ขอบคุณทุกโอกาสดีๆของชีวิต  และฉันเชื่อว่าฉันจะได้รับสิ่งดีๆต่อไป พบคนดีๆ ความรักดีๆ การงานดีๆ
2.ขอบคุณพี่วิ ที่มอบโอกาสให้ได้รู้จักเรื่องราวนี้ ขอให้สวยใสยังกับเด็กอายุ14 ไปทุกๆปี
3. ขอบคุณจักรวาล และทุกสิ่งในโลกที่มีสิ่งดีๆ และฉันจะได้รับมัน

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55