Buchecktien  Board เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์  08-9930-6096

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญหล่อพระ ณ วัดหนองตะโก จ. กาญจนบุรี 24/2/59  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออนไลน์ บูเช็คเทียน

• Administrator
  • Hero Member
  • นั่นแน่ แอบมาดูข้อมูลเค้ากันหรือคะ ฮิ๊วๆๆๆ
    • พี่วิ บูเช็คเทียนพยากรณ์
สวัสดีค่ะ ขอเชิญร่วมทำบุญหล่อพระ ณ วัดหนองตะโก จ. กาญจนบุรี ดังนี้ค่ะ
เนื่องจากปกติท่านเจ้าอาวาสวัดเป็นลูกค้างานบริการเอกสารเกี่ยวกับกิจกรรมของทางวัด ท่านแจ้งบอกบุญมา ก็เลยมาบอกบุญต่อค่ะ ทางเพจบูเช็คเทียนพยากรณ์หรือข้าพเจ้า วิรวรรณ ทรงเสี่ยงชัย ขอเน้นหลักๆ ไม่กี่เรื่อง (ซึ่งจริงๆ มีหลายส่วนที่รับบริจาค แล้วแต่จะเลือกทำกันค่ะ แล้วแต่ศรัทธา รายละเอียดอ่านเพิ่มด้านล่างตามภาพ)
1.   ทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระเพื่อนำรายได้สมทบทุนสร้างกำแพงแก้วและบูรณะอุโบสถ แผ่นละ 100 บาท (เหลือ 70 กว่าแผ่น)
พระพุทธรูปปางยมกปาฏิหาริย์ (หลวงพ่อพุทธกวัก ประทานพรเรียกเงิน เรียกทอง เรียกโชค ) เพื่อประดิษฐาน ณ วิหารช่องกำแพงวัด สูง 2.5 เมตร หน้าตัก 39 นิ้ว
2.   เป็นเจ้าภาพบวชสามเณร ภาคฤดูร้อน 2559 ผ้าไตรจีวร (1รูปใช้ 2 ไตร) ไตรละ 500 บาท / หรือเจ้าภาพบวชเณร ตามกำลังศรัทธา
3.   บริจาคสร้างกำแพงแก้ว แล้วแต่ศรัทธา
4.   ส่วนใครอยากบริจาคด้านอื่นๆ มีหลายรายการ โปรดอ่านที่ใบปลิวค่ะ
-   ขั้นตอนดังนี้ค่ะ
1.   ติดต่อสอบถามเข้ามาทางอีเมล์ (ถ้าทางเฟสจะงงค่ะ เด้งไปเด้งมา) vi4payakorn@gmail.com
2.   หัวข้ออีเมล์ “ร่วมทำบุญ กับวัดหนองตะโก + ทำบุญข้ออะไร  (1 – 4)+ยอดเงิน.. บาท”
3.   ส่งหลักฐานการโอนเงินมาให้ทางอีเมล์เท่านั้น ซึ่งต้องโอนให้ทางวัดโดยตรง + แจ้งการโอนเงินกับทางเพจ จะเช็คยอดแล้วจะจดชื่อลงแผ่นทองให้ และจะประสานงานส่งหลักฐานให้กับทางวัดเองค่ะ(ไม่ขอจับเงินค่ะ)
4.   โปรดแจ้งระบุอย่างละเอียดว่าทำบุญอะไรบ้าง เช่น ทำบุญถวายผ้าไตร 1 ผืน  500 บาท / หล่อพระ 100 บาท / สร้างกำแพงแก้ว 100 บาท / อื่นๆ ตาม 100 บาท
5.   เลขที่บัญชีทางวัด “ หนองตะโก” ธ.กรุงเทพสาขา เทสโก้โลตัส ท่าม่วง
721-006807-3  เบอร์โทรพระปลัดอดุลย์ อตุโล เจ้าอาวาสวัดหนองตะโก
08-6337-1931
6.   ถ้าทำบุญหล่อพระ โปรดให้รายละเอียดดังนี้จะเขียนในแผ่นทอง
- ชื่อ สกุล
- วันเดือนปีเกิด
- วันอะไร เช่น วันอาทิตย์
เมื่อเขียนลงในแผ่นทองแล้วจะถ่ายรูปส่งทางเพจเฟสบุ๊คให้ดูกันค่ะ

จะจดรายละเอียดแจงอาทิตย์ละหนค่ะ แต่ถ้าสะดวกแจ้งได้บ่อยก็จะแจ้งค่ะ จะแจ้งไว้ที่เว็บบอร์ดด้วยค่ะ จะส่งเงินทำบุญสัปดาห์ละ 1 ครั้ง
   ขออนุโมทนาบุญกุศล และขออำนาจของพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์และอำนาจแห่งบุญกุศล จงส่งผลดลบันดาล ให้ท่านทั้งหลาย เจริญด้วยจตุรพิตรพรชัยทั้ง 4 มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ทุกท่านเทอญ

วิรวรรณ พ.24/2/59

https://www.facebook.com/buchecktien/posts/1659696194292650

Copyright © เว็บบอร์ด บูเช็คเทียนพยากรณ์ เว็บสร้างและเปิดตัว ส. 1/12/55